คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

แม่ลูกสองอยากสวย **รีวิวผ่าตัดแต่งหน้าท้อง**

Forum rules
1. อนุญาตให้ลงรูปรีวิวได้เฉพาะรูปที่ใช้บริการ กับ Firstcare clinic เท่านั้น รูปจากคลีนิคอื่น หรือ โรงพยาบาล อื่นไม่อนุญาตให้นำมาลง

2. ห้ามเผยแพร่ หรือ ทำสำเนา ไว้ โดยเจ้าของภาพไม่อนุญาต

3. ห้ามเผยแพร่ หรือคัดสำเนาของบทความใดใดที่ลงไว้โดยเด็ดขาด เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว และป้องกันการเกิดความขัดแย้งในด้านความคิดเห็นในอนาคต หากผู้ใดละเมิดต้องรับผิดตามกฎหมาย

1. Only Firstcare Clinic's client allowed to post their Surgery picture. picture from other Clinic or Hospital are not allow.

2. Do not Publish elsewhere / Do not copying or reproduction

3. Do not Republish or Copy any articles in this site, because is a personal opinion. Any violation is liable under the law.

** แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

แม่ลูกสองอยากสวย **รีวิวผ่าตัดแต่งหน้าท้อง**

Postby admin » Sat Jun 03, 2017 8:52 am

ขออณุญาตยกกระทู้รีวิว จากคุณหนึ่งที่ ได้ผ่าตัดตกแต่งแก้ไขหน้าท้อง กับคุณหมออภิชาญ นะคะ (ทางคลินิกเสริมภาพก่อน-หลัง เข้าไปเพิ่มเติม สำหรับท่านที่สนใจรีวิวด้วยค่ะ)

cr. https://pantip.com/topic/30792542
สวัสดีค่ะ เจ้าเก่าคนเดิม แว๊บมารีวิวเพิ่มเติมนะคะ หลังจากรีวิวเกี่ยวกับการผ่าตัดไฝแล้ว วันนี้มาลองรีวิวหน้าท้องให้ดูค่ะ เพราะเมื่อช่วงปีๆที่ผ่านมาผ่าตัดไปหลายงาน อิอิ หนึ่งในโปรเจคใหญ่คือหน้าท้องค่ะ เพราะด้วยความที่มีลูกแล้ว อะไรๆก็ไม่เหมือนเดิม โดยเฉพาะที่หน้าท้องนี่กลับยากมากๆค่ะเพราะตอนท้องยอมรับเลยว่าไม่ได้ดูแลตัวเองซักกะนิด หน้าท้องแตกลายพร้อย หนังยืดมากก

หลังจากหาข้อมูลดูๆแล้ว ไปลองปรึกษาคุณหมอหลายๆที่ ราคาหลักๆเหยียบแสนอยู่เหมือนกัน บางที่สถานที่ก็ไม่โอเค อย่างที่บอกเราเสริมจมูกมาแล้ว ผ่าไฝมาแล้วกับคุณหมอท่านนี้ คุณหมออภิชาญค่ะ เราเลยไว้ใจผ่ากับคุณหมออีกรอบ โดยการผ่าครั้งนี้เป็นแบบ mini สำหรับคนหน้าท้องหย่อนยานไม่มาก ผ่าแค่ส่วนล่างของหน้าท้องแล้วดึงหนังที่ยืดเกินให้ตึงค่ะ

หลังจากคุยปรึกษากับคุณหมอแล้ววาดๆ คร่าวๆว่าเอาอะไรออกไปได้แค่ไหนบ้าง คุณหมอบอกว่าเอาออกได้เฉพาะช่วงท้องล่าง เพราะตอนนั้นเราตัดสินใจผ่าที่คลินิกเลยค่ะ ซึ่งตอนนั้นก็กล้านะไม่ได้กลัวอะไรเลย 55 เพราะด้วยความที่ไว้ใจหมอมากผ่ามาหลายที แล้วก็พูดคุยปรึกษาหลายรอบก่อนตัดสินใจจะผ่าจริง

ในรูปนี้ก่อนผ่า ค่อนข้างเก่านะคะ ประมาณเป็นปีผ่านมาแล้วค่ะเพราะเราผ่ามานานแล้วเหมือนกัน ลองรวมรูปหลังจากผ่าประมาณ 1 ปีมาให้ดูด้วยค่ะ จริงๆมีรูปชิ้นเนื้อที่ตัดออกมาด้วยแต่มันสยองนะคะ เลยโมเสคไว้นิดนึง
1.jpg (99.26 KiB) Viewed 16831 times
โดยรวมๆเราพอใจระดับหนึ่งค่ะ แต่เพราะผ่าเฉพาะท้องด้านล่างเลยไม่ได้มีการตกแต่งแก้ไขสะดืออะไร แต่หนังส่วนที่ยื่นออกมานับว่าหายไปเยอะเหมือนกันค่ะ

ส่วนเรื่องแผล ไม่มีแผลนูนไม่มีแผลตะขาบนะคะ พอดีไม่มีรูปแบบซูมๆไว้เลย แต่เราค่อนข้างดูแลตัวเองค่ะ ไข่อะไรก็ไม่กินนานนน เกือบครึ่งปีด้วยความกลัว 55 ไม่รู้เกี่ยวมั้ย แต่แผลอยู่ค่ะ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: แม่ลูกสองอยากสวย **รีวิวผ่าตัดแต่งหน้าท้อง**

Postby admin » Mon Jun 05, 2017 4:12 pm

ภาพเพิ่มเติมจากทางคลินิกค่ะ
Attachments
minitummytuck.jpg (100.95 KiB) Viewed 16818 times

Return to “รีวิวผ่าตัดหน้าท้อง”