คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

คีลอยด์ที่ติ่งหู มีวิธีการรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
meaw2
หน้าใหม่
หน้าใหม่

คีลอยด์ที่ติ่งหู มีวิธีการรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

Postby meaw2 » Sun Oct 23, 2011 1:39 pm

เป็นคีลอยด์ที่ติ่งหู มีขนาดน่าจะเท่าเม็กถั่วลิสง มีวิธีการรักษาอย่างไรบ้าง และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรค่ะ หากรักษาแล้วมีโอกาสกับมาเป็นใหม่หรือไม่ รู้จักว่าไม่มั่นใจเลย ซึ่งต้องปล่อยผมตลอดเวลา ขนาดความมั่นใจมาก โดยแนบรูปมาให้ดูก่อน
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ

Re: คีลอยด์ที่ติ่งหู มีวิธีการรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

Postby firstcare clinic » Mon Oct 24, 2011 12:33 pm

สวัวดีค่ะ
คุณหมอท่านได้ดูรูปให้แล้วนะคะ ในการรักษาคีรอยดืตรงตำแหน่งนี้ เราจะใช้วิธีการผ่าตัดออกแล้วเย็บใหม่ ในเรื่องของที่ว่ามันจะเกิดขึ้นมาใหม่รึปล่าวนั้น คุรหมอท่านตัดออก นั่นก้อหมายถึงว่าเราตัดรากมันทิ้ง และเย็บไว้หลายชั้นอยู่แล้ว โอกาสเกิดขึ้นมาใหม่นั้นน้อยมากๆๆค่ะ รวมถึงขึ้นอยู่กับการดูแลแผลหลังผ่าตัดของพี่ด้วยนะคะ ส่วนราคา ก้อประมาณ 9000 - 10000 บาท ค่ะ ใช้เวลาทำ ประมาณ ชั่วโมง - ชั่วโมงครึ่งค่ะ

meaw2
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: คีลอยด์ที่ติ่งหู มีวิธีการรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

Postby meaw2 » Tue Oct 25, 2011 9:53 am

หลังจากการผ่าตัดแล้ว มียาให้ทานหลังงจากผ่าตัดหรือไม่

Postby firstcare clinic » Tue Oct 25, 2011 12:12 pm

หลังจากผ่าตัด เราจะมีทั้งยาทาน และยาสำหรับป้ายแผลด้วย รวมทั้งเราจะสอนวิธีการดูแลแผลให้ด้วยค่ะ

meaw2
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby meaw2 » Tue Oct 25, 2011 1:50 pm

ส่วนราคาที่ ว่า 9 พัน - 1 หมื่น เฉพาะค่าผ้าตัดอย่างเดียวหรือรวมค่ายาด้วย และถ้าไปพบหมอแต่หมอยังไม่ผ่าตัดหรือคนไข้ยังไม่พร้อม(ผ่าตัด เนื่องจากค่าใช้จ่าย) คิดค่าไปพบหมอประมาณเท่าไรค่ะ บางที่ไม่ได้เตรียมตัวไปนะคะ แต่คนไข้ยังไม่พร้อมผ่าตัดและหมอฉีดยาให้ ค่าใช้จ่ายครั้งละประมาณ เท่าไรน่ะ แล้วขอนัดวันผ่าตัดอีกครั้งนึงได้ใช้ไหม ขอบคุณค่ะ

Postby firstcare clinic » Tue Oct 25, 2011 4:37 pm

ราคาที่ว่านั้น เรารวมหมดทุกอย่างแล้วค่ะ ค่ายา ค่าตัดไหมทุกอย่างค่ะ ค่าปรึกษาไม่มีค่ะ ส่วนถ้าสมมุตพี่ไม่สะดวกที่จะผ่าตััด การฉีดยาก้อไม่่าจะเกิน 600 บาท ค่ะ แต่ถึงยังไงก้อเข้ามาปรึกษาก่อนได้ค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”