คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

ตัดขี้แมลงวัน กับคุณหมอมาแล้วค่ะ

lshq
แฟนพันธุ์แท้

ตัดขี้แมลงวัน กับคุณหมอมาแล้วค่ะ

Postby lshq » Sun May 01, 2011 9:07 pm

สวัสดีจ้า หนึ่งอีกแล้ว อิอิ ขาประจำเปล่าเนี่ย
แวะมาเล่าให้ฟังตามสัญญาค่ะ หนึ่งเพิ่งไปผ่าขี้แมลงวันกับคุณหมอ เมื่อวันเสาร์ (เมื่อวาน) นี้เองค่ะ นี่ก็เพิ่งครบวัน อิอิ
เอารูปมาให้ชมค่ะ แผลเล็กมาก จริงๆแอบคิดอยู่นะว่าแผลน่าจะประมาณนี้ เป็นแบบนี้คิดเลย 55+ (ที่จริงหมอเค้าอธิบายก่อนทำค่ะ แล้วเราก้เอากลับมาจิ้นเอาเอง อิอิ)

ก่อนอื่นต้องเล่าให้ฟัง ว่าทำไมตัดสินใจไปทำกับคุณหมอดีกว่า หลังจากทำจมูกแล้วหนึ่งก้มั่นใจฝีมือคุณหมออ่ะ ว่าถึงเป็นแผลบนหน้าก็ต้องเย็บละเอียดแน่ๆ

อีกอย่าง ไปปรึกษาหมอแถวบ้านแล้วไม่ปลื้มเลย ไม่ได้อะไรกลับมา แถมเสียค่าปรึกษาฟรีๆไม่พอ ยังโดนเค้าด่ากลับมาอีก -*- ไม่เอาละ กลับมาหาหมอเราดีกว่า อิอิ ปรึกษาฟรี ถามจนกว่าจะเคลียร์ไปเลย

ก่อนทำหนึ่งก้โทรไปถามคุณหมอหลายรอบค่ะ ไปๆมาๆก็โอเค นัดวันอย่างรวดเร็ว :lol:
อันนี้รูปก่อนทำค่ะ เป็นแบบนี้ เป็นรูปที่ลองส่งผ่านอีเมล์ให้หมอดูค่ะ ตอนแรกหมอว่าเป็นไฝ พอไปเช็คจริงๆเห็นว่าเป็นขี้แมลงวันชนิดหนึ่งค่ะ ซึ่งหนึ่งเป็นมานานมากๆแล้วอ่ะ ตั้งแต่เด็กๆเลย จำความได้ก็มีมันอยู่บนหน้าแล้วค่ะ ^^ รูปน๊าา
Attachments
ขี้แมลงวัน.jpg (27.98 KiB) Viewed 10937 times

lshq

Re: ตัดขี้แมลงวัน กับคุณหมอมาแล้วค่ะ

Postby lshq » Sat May 07, 2011 12:20 pm

อร๊าก วันนี้จะไปตัดไหมแล้วค่ะ ไว้จะมาโพสรูปให้ดูน๊าา

Return to “ผ่าตัดไฝ / ขี้แมลงวัน”