คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

ก่อน-หลังผ่าตัดเอาก้อนคีลอยด์ขนาดใหญ่บริเวณติ่งหูซ้ายออก+ตกแต่งสร้างติ่งหูซ้ายใหม่ 12 วัน

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

ก่อน-หลังผ่าตัดเอาก้อนคีลอยด์ขนาดใหญ่บริเวณติ่งหูซ้ายออก+ตกแต่งสร้างติ่งหูซ้ายใหม่ 12 วัน

Postby admin » Thu Dec 26, 2019 6:19 pm

ขอขอบคุณ คนไข้ที่อนุญาตให้นำรูปมาอัพเดทนะคะ เป็นรูปหลังผ่าตัดเอาก้อนคีลอยด์ขนาดใหญ่บริเวณติ่งหูซ้ายออก ร่วมกับการตกแต่งสร้างติ่งหูซ้ายใหม่ ได้เพียง 12 วันคะ แผลยังดูบวม นูนอยู่บ้างนะคะ และเมื่อแผลหายสนิทดีแล้ว จำเป็นต้องฉีดยาลดการเกิดคีลอยด์ซ้ำ ต่อระยะหนึ่งคะ แต่ก็ทำให้คนไข้มีความมั่นใจในการเก็บรวบเส้นผม เพื่อโชว์ใบหูข้างซ้ายได้คะ และหากคนไข้อนุญาต ทางคลินิกจะนำรูปมาอัพเดทต่อให้นะคะ

"ทั้งนี้ผลการรักษาขึ้นกับแต่ละบุคคลร่วมด้วย"
Attachments
cats.jpg (75.27 KiB) Viewed 15980 times

Return to “แก้ไขแผลเป็นโดยการผ่าตัด”