คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามครับ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
netzz
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามครับ

Postby netzz » Sun Jul 13, 2014 10:36 pm

อยากสอบถามว่าการศัลยกรรมแผลเป็นดึงรั้งเป็นอย่างไรหรือครับ เห็นในเวปไซต์คลีนิคน่ะครับ พอดีผมเองก็เกิด

อุบัติเหตุมาบริเวณใต้ตาลงมาหน่อย แล้วมีความรู้สึกเหมือนบริเวณแผลที่ผ่าตัดตึงๆ จะดึงรั้ง เวลากระพริบตาจะ

รู้สึกได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นการแก้แบบนี้หรือเปล่าครับ แล้วใช้วิธีแก้อย่างไร ขอบคุณครับ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: สอบถามครับ

Postby admin » Mon Jul 14, 2014 4:14 pm

อยากสอบถามว่าการศัลยกรรมแผลเป็นดึงรั้งเป็นอย่างไรหรือครับ เห็นในเวปไซต์คลีนิคน่ะครับ พอดีผมเองก็เกิด

อุบัติเหตุมาบริเวณใต้ตาลงมาหน่อย แล้วมีความรู้สึกเหมือนบริเวณแผลที่ผ่าตัดตึงๆ จะดึงรั้ง เวลากระพริบตาจะ

รู้สึกได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นการแก้แบบนี้หรือเปล่าครับ แล้วใช้วิธีแก้อย่างไร ขอบคุณครับ
เรียนคุณ netzz ไม่แน่ใจว่าแผลเป็นลักษณะยังไง ขนาดใหญ่แค่ไหนคะ เป็นแผลนูนมั้ยคะ รบกวนลองส่งอีเมล์หรือแนบภาพมาให้ดูนะคะ เพื่อจะให้คุณหมอช่วยพิจารณาได้ค่ะ หรือแนะนำให้เข้ามาปรึกษาคุณหมอได้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย สามารถแจ้งนัดวันได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

netzz
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby netzz » Mon Jul 14, 2014 9:56 pm

เรียนคุณ netzz ไม่แน่ใจว่าแผลเป็นลักษณะยังไง ขนาดใหญ่แค่ไหนคะ เป็นแผลนูนมั้ยคะ รบกวนลองส่งอีเมล์หรือแนบภาพมาให้ดูนะคะ เพื่อจะให้คุณหมอช่วยพิจารณาได้ค่ะ หรือแนะนำให้เข้ามาปรึกษาคุณหมอได้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย สามารถแจ้งนัดวันได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ภาพบาดแผลประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Postby firstcare clinic » Tue Jul 15, 2014 7:11 pm

ประเภทแผลเป็นนะคะ ทางคุณหมออยากให้เข้ามาดูที่คลินิกค่ะ เพราะว่าคุณหมอจะได้จับดูที่เนื้อแผลค่ะว่าควรจะต้องรักษาด้วยวิธีไหนได้ค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”