คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

วิธีระกษาแผลเป็นบนใบหน้า

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
Jacky
หน้าใหม่
หน้าใหม่

วิธีระกษาแผลเป็นบนใบหน้า

Postby Jacky » Sat Jul 25, 2015 4:03 pm

:cry: สวัสดีครับคือผมเป็นแผลเป็นที่โหนกแก้มข้างซ้าย แผลเป็นยาว 4 ซม. กว้าง 3 ซม. เป็นรอยดำ มีรอยด่างขาวด้วย แล้วมันมีลักษณะเป็นหลุมไม่ลึกมากแต่กว้าง แล้วส่วนท้ายก็มีลักษณะนูน อยากทราบว่าพอจะมีวิธีรักษาและศัลยกรรมแบบไหนบ้าง ผมอยากทำแบบศัลยกรรมเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

Firstcareclinic
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: วิธีระกษาแผลเป็นบนใบหน้า

Postby Firstcareclinic » Thu Jul 30, 2015 6:34 pm

ค่ะ อย่างนี้นะคะต้องเรียนถามก่อนว่าแผลเป็นเกิดจากอะไรมาคะ์ และเป็นมานานแค่ไหนแล้ว? เคยไปรักษาด้วยวิธีไหนมาบ้างคะ? ค่ะและโดยปกตินะคะประเภทแผลเป็นต้องเข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกค่ะ เพราะว่าคุณหมอจะได้จับดูที่เนื้อแผลและจะได้อธิบายรายละเอียดเรื่องการรักษาและค่าใช้จ่ายให้ฟังด้วยค่ะ ถ้าสนใจหรือสะดวกเข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกสามารถโทรนัดวันและเวลาได้ที่เบอร์ 086-3509030 นะคะ

Jacky
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: วิธีรักษาแผลเป็นบนใบหน้า

Postby Jacky » Thu Jul 30, 2015 7:43 pm

แผลเกิดจากรถล้ม ประมาณ 1 ปี 7 เดือน เคยเลเซอร์มาหลายครั้งแล้วแต่ก็ดีขึ้นไม่มาก จะศัลยกรรมได้ไหมครับ อยากทำเพราะอายมาก

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: วิธีรักษาแผลเป็นบนใบหน้า

Postby admin » Sun Aug 02, 2015 12:15 pm

แผลเกิดจากรถล้ม ประมาณ 1 ปี 7 เดือน เคยเลเซอร์มาหลายครั้งแล้วแต่ก็ดีขึ้นไม่มาก จะศัลยกรรมได้ไหมครับ อยากทำเพราะอายมาก
ในภาพค่อนข้างซูมมากเลยนะคะ ไม่เห็นแผลโดยรวม ปกติ ผิวบริเวณที่มีความยืดหยุ่นน้อยมากๆ คุณหมอไม่ค่อยแนะนำให้ทำการรักษาแบบผ่าตัด เพราะอาจจะมีผลให้แผลดึงรั้งและจะยืดหรือแผลไม่สวยค่ะ

อยากแนะนำให้ลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอดูมากกว่าเพราะจะได้พิจาณาได้อย่างชัดเจนมากขึ้นนะคะ ขอบคุณค่ะ

Jacky
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby Jacky » Sun Aug 02, 2015 12:20 pm

แล้วแนะนำให้ทำแบบไหนครับ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Postby admin » Tue Aug 04, 2015 5:52 am

โดยทั่วไปมีวิธีฉีดลดรอยนูน หรือยาทานะคะ
สำหรับรีวิวลดแผลเป็นนูนสามารถชมได้ที่กระทู้นี้นะคะ

viewtopic.php?f=13&t=312&view=unread#unread
viewtopic.php?f=13&t=254

อย่างแผลของคุณ Jacky มีทั้งส่วนที่นูนและหลุมจึงต้องให้คุณหมอพิจารณาเป็นเคสบายเคสค่ะ เพราะในรูปจริงๆแล้วคุณหมอดูไม่ออกเท่าไหร่เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”