คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby FAKEINDY ❤ » Thu May 19, 2011 11:57 pm

สวัสดีนะคะ ❤

กำลังคิดอยู่ว่าอยากเสริมจมูก ~ เก็บข้อมูลมาเรื่อย ๆ

จนมาสะดุดที่ฝีมือคุณหมออภิชาญเลยค่ะ ., ><

คิดว่าถ้าจะเสริม ก๊จะเสริมกับคุณหมอนี่แหละค่ะ !!

เลยมีคำถามอยากจะสอบถามหน่อยค่ะว่า ..

1. ราคา 12,500 นี่ มีผลถึงตอนไหนหรอคะ ?

2. ซิลิโคนที่คุณหมอใช้ เป็นแบบนิ่มหรือแข็งคะ ?

3. หลังเสริมจนหายดีเป็นปกติแล้ว สามารถ ขยี้ บี้ บีบ หรือ กดจมูก ได้มั๊ยคะ ?

4. ต้องจองคิวล่วงหน้านานมั๊ยคะ หรือว่าสามารถเข้าไปปรึกษาคุณหมอแล๊วเสริมได้เลย ?

คำถามคร่าว ๆ ที่อยากทราบมีเท่านี้ค่ะ -- รบกวนช่วยตอบทีนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ :lol:

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby admin » Fri May 20, 2011 10:17 am

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ สำหรับคำถาม ขอตอบดังนี้นะคะ ^^

1. ราคา 12,500 นี่ มีผลถึงตอนไหนหรอคะ ?
โปรโมชั่นนี้จัดมาตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้วค่ะ แต่ว่ายังไม่ได้กำหนดว่าจะหมดตอนช่วงไหน แต่น่าจะเร็วๆนี้ค่ะ

2. ซิลิโคนที่คุณหมอใช้ เป็นแบบนิ่มหรือแข็งคะ ?
คุณหมอบอกว่าให้ลองมาจับดูค่ะ 55+ จริงๆคุณหมอท่านบอกว่า ซิลิโคนนิ่มหรือแข็งไม่มีผลเกี่ยวกับการเสริม และไม่มีผลว่าจะทะลุหรือไม่ทะลุ แต่ขึ้นอยู่กับฝีมือการเหลามากกว่าค่ะ

3. หลังเสริมจนหายดีเป็นปกติแล้ว สามารถ ขยี้ บี้ บีบ หรือ กดจมูก ได้มั๊ยคะ ?
อันนี้ ถ้าหากว่าคุณ FAKEINDY คันจมูก อยากจะเกาบ้าง ได้ค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าไม่สมควรจะบี้ บีบ หรือบิดแรงๆ เพราะถึงแม้ว่าแผลจะหายดีแล้ว แต่การบิดแรงๆอาจจะทำให้ซิลิโคนที่อยู่ใต้เยื้อหุ้มจมูกเคลื่อนได้ค่ะ

4. ต้องจองคิวล่วงหน้านานมั๊ยคะ หรือว่าสามารถเข้าไปปรึกษาคุณหมอแล๊วเสริมได้เลย ?
ต้องโทรมานัดวันซักนิดนึงค่ะ (แต่คิวไม่ยาวเกิน 1 อาทิตย์) เพื่อให้คุณผู้ช่วยจัดตารางเวลาให้นะคะ แต่สะดวกวันไหนสามารถแจ้งได้ค่ะ ตามเบอร์โืทรคลินิก 02-434-6876 , 086-350-9030 นะคะ ^^

ปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายนะคะ

ahmook
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby ahmook » Fri May 20, 2011 11:37 am

เพิ่มเติมนะค่ะ จริงๆการสั่งน้ำมูก หรือเกา ก้ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนการโยกอวดกัน บี้แรงๆ นั้นไม่ควรทำนะค่ะ เพราะการโยกแรงๆตรงปลายมีโอกาสที่จะทำให้แท่งซิลิโคนที่อยู่ใต้ผิวหนังเคลื่อนไปมาได้ค่ะ และจะทะลุออกจากเยื่อหุ้มกระดูก ไปอยู่ชั้นใต้ผิวหนังทำให้เห็นเป็นรูปแท่งซิลิโคนชัดเจน อันนี้ไม่ควรทำนะค่ะ ไม่ว่าจะทำจากที่ไหน หรือแพงเท่าไหร่ก็ตามค่ะ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Fri May 20, 2011 4:08 pm

:lol: ตอบได้ละเอียดมากเลยค่าาา ~

ส่วนที่ถามเรื่องการบีบจมูก เพราะพอดีไปเห็นจากคลีนิคนึงว่า ..

หลังเสริมแล้วสามารถจะบีบ กดจมูกได้เลย เพราะซิลิโคนเป็นแบบนิ่มน่ะค่ะ ^^"

แต่ยังไงส่วนตัวก๊อยากเสริมกับคุณหมอค่ะ :D

ขอบคุณสำหรับคำตอบและข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ :)

ถ้าพร้อมแล้วยังไงจะโทรเข้าไปสอบถามกับทางคลีนิคอีกทีนะคะ

( ตอนนี้รอการอณุญาตจากพ่ออยู่ค่ะ ส่วนแม่ผ่านแล้ว 555555. )

เสียดายนะคะ ,, พึ่งเห็นว่าคลีนิคเคยเปิดอยู่หลังเสรีด้วย

ถ้าไม่งั๊นจะใกล้บ้านมากกว่าอีกค่ะ แหะ ๆ ^^"

ป.ล. อ้ออ -- อีกเรื่องนะคะ ถ้าเกิดว่าเป็นคนน้ำเหลืองไม่ค่อยดี ถ้าเสริมแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมามั๊ยคะ ?

คือมีกังวลนิดหน่อยว่ากลัวจะแพ้ หรือ แผลอาจจะบวมมากหรือหายช้าอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ TT

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Fri May 20, 2011 4:14 pm

ลืมอีกเรื่อง สำคัญเลยค่ะ .. เป็นไมเกรน เสริมได้มั๊ยคะ มีผลข้างเคียงอะไรรึป่าว ???

ถามมากหน่อย ต้องขอโทษด้วยนะคะ ขอบคุณค่าาาา :)

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ

Postby puklooknarak20 » Fri May 20, 2011 5:59 pm

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตไขข้อสงสัย กับคำว่า บิดจมูกนะเจ้าคะ
ถ้าเราจะปัดเบาๆได้ค่ะ ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเราไปจับโยก มันจะทำให้แท่งซิลิโคนเคลื่อน เพราะคุณหมอท่านวางแท่งซิลิโคนไว้ใต้เยื่อหุ้มกระดูก ถ้าเราจะจับโยกมากๆๆ จะทำให้แท่งซิลิโคนส่วนบนไปโยกไปมา และทำให้แท่งซิลิโคนเด้งจากชั้นใต้เยื่อหุ้มกระดูก มาอยู่ชั้นใต้ผิวหนัง จนทำให้แท่งซิลิโคนมันเคลื่อนทั้งแท่ง ซึ่งถ้าเป็นกรณีนั้น จะต้องมาแก้ใหม่ค่ะ :D
Last edited by puklooknarak20 on Fri May 20, 2011 6:09 pm, edited 1 time in total.

puklooknarak20

Postby puklooknarak20 » Fri May 20, 2011 6:01 pm

ถ้าเราต้องการที่จะอบหน้า ซาวหน้านะคะ โดยทั่วไปคุณหมอท่านก็จะอนุญาติให้ทำได้ หลังจากที่เราตัดไหมไปแล้ว ประมาณ 1 สัปดาห์นิดๆค่ะ ส่วนเรื่องที่ว่าเป็นไมเกรน สามารถทำได้ไม่มีผลข้างเคียงค่ะ :) แล้วที่พี่บอกว่าเป็นน้ำเหลืองไม่ค่อยดี หมายถึงยังไงหรอคะ ถ้าเป็นแบบว่า โดนยุงกัดเยอะๆแล้วเป็นแผลเป็นอะไรประมาณนั้นไม่เกี่ยวกันค่ะ สามารถทำได้ แต่ต้องดูแลและเช็ดทำความสะอาดแผลดีดี แค่นี้ก้อโอเคแล้วเจ้าค่ะ กิวๆๆ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Fri May 20, 2011 6:13 pm

อ๋อออ .. ใช่แล้วค่ะ น้ำเหลืองไม่ดีเพราะเวลาเป็นแผลอะไรนิดหน่อย ก๊นานมากกว่าจะหายอ่ะค่ะ TT

เลยคิดว่าจะมีผลให้แผลมีปัญหา แล้วหายช้าไปด้วย !

ถ้าทั้งไมเกรนแล้วก๊น้ำเหลืองไม่ดี ไม่มีปัญหาในการเสริม ก๊โล่งใจหน่อยแล้วค่ะ ^^

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะสำหรับคำตอบ พร้อมแล้วยังไงจะโทรสอบถามอีกทีนะคะ Thxz. มาก ๆ ค๊าาา :lol:

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Mon May 23, 2011 11:22 am

จองคิวไว้จะไปเสริม 30 นี้แล้ว .. ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างหรอคะ :)

lshq
แฟนพันธุ์แท้
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Mon May 23, 2011 4:16 pm

จองคิวไว้จะไปเสริม 30 นี้แล้ว .. ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างหรอคะ :)
จองคิวทำเลยรึเปล่าคะ ^^ ที่จริงหลังเสริมเสร็จทางคลินิกมียา + ผ้าก๊อซ พร้อมอุปกรณ์ดูแลแผลกลับมาให้ครบอาทิตย์นะคะ
ส่วนตัวเราเตรียม ซื้อผ้าก๊อซมาเพิ่ม แล้วก็น้ำเกลือล้างแผลจ้า

เตรียมหมอนกันคอ รูปตัว U เอาไว้ก็ดีจ้า หลังทำจะได้ช่วยล็อคคอไว้ กันเบี้ยว อิอิ เดี๋ยวนึกอะไรออกอีกจะมาอัพเดทน๊า

Return to “สอบถามข้อสงสัย”