คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามคะ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
kankajeab
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามคะ

Postby kankajeab » Fri May 11, 2012 2:26 pm

ศัลยกรรมหน้าท้องคะ เนื่องจากคลอดลูกแล้วท้องไม่ยุบเลยคะ อยากสอบถามราคา+ขั้นตอนคะ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: สอบถามคะ

Postby admin » Sat May 12, 2012 10:54 am

ราคาเริ่มต้นที่ 50,000 บาทค่ะ ถ้าเป็นเคสเล็ก ไม่ต้องย้ายสะดือ และสามารถผ่าตัดที่คลินิกนะคะ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรบกวนให้คุณ kankajeab ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะว่าำทำได้ด้วยวิธีไหน เพราะคุณหมอต้องลองจับ ดึง หนังที่ยืดออก ว่าต้องตัดมากน้อย แค่ไหน ทั้งยังต้องดูตำแหน่งสะดือด้วยค่ะ

ในเคสที่ส่วนที่หย่อนยานเป็นหนัง จะสามารถตัดออกได้ค่ะ แต่ต้องให้คุณหมอประเมิณอีกครั้งว่าตัดออกได้มากน้อยแค่ไหน ที่จะปลอดภัย และสามารถเย็บแผลกลับเข้าไปได้ค่ะ

ถ้าเป็นการผ่าตัดที่คลินิกคุณหมอจะใช้ยาชาค่ะ ฉีดบริเวณรอบหน้าท้อง ทำการกรีดเปิดผิวหนังเข้าไปถึงชั้นกล้ามเนื้อ และอาจมีการเย็บซ๋อมแซมกล้ามเนื้อด้านในถ้ามีการฉีดขาดค่ะ

ถ้าเป็นเคสใหญ่คือหย่อนยานมาก หรือต้องย้าย + แก้ไขสะดือหใม่ แล้วต้องไปผ่าที่ โรงพยาบาล ราคาประมาณหลักแสนค่ะ ^^ เพราะต้องมีการวางยาสลบซึ่งมีการเพิ่มค่าใช้จ่ายขึ้นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”