คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

มีแต่คนทักว่าจมูกเอียง

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
Kungzabb
หน้าใหม่
หน้าใหม่

มีแต่คนทักว่าจมูกเอียง

Postby Kungzabb » Sun May 19, 2013 8:20 pm

ทำจมูกกับคุณหมอมา11เดือนแล้วค่ะ ไปไหนมาไหนมีแต่คนทักว่าจมูกเอียงมาก จนไม่มั่นใจแล้ว เคยไปหาคุณหมอแล้วตอนทำได้1เดือน บอกคุณหมอว่าจมูกเอียงตอนนั้นอาจจะคิดไปเอง คุณหมอบอกว่าไม่เอียงมันยังบวมอยู่ยังไม่เข้าที่ แต่ตอนนี้ผ่านไป11เดือนแล้วนะค่ะ จะปีแล้วนะแถมยังมีคนทักว่าจมูกเอียงเยอะขึ้นด้วย ทำไงดีค่ะคุณหมอมีทางแก้ให้มั้ยค่ะ ไปหาคุณหมอทีไรคุณหมอก็บอกไม่เอียงแต่คราวนี้คุณหมอต้องฟังคนไข้กับคนรอบข้างคนไข้ด้วยนะค่ะ จะยึดที่คุณหมอคนเดียวไม่ได้แล้วจมูกไม่เคยโดนกระทบกระเทือนอะไรเลย
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ

Re: มีแต่คนทักว่าจมูกเอียง

Postby firstcare clinic » Tue May 21, 2013 12:06 am

การดูแกนจมูกว่าเอียงหรือไม่ สามารถตรวจสอบโดยใช้ 2 วิธีที่เคยสอนไปตอนที่มาตัดไหม เพื่อดูว่าแกนซิลิโคนเอียงจากแนวแกนจมูกหรือไม่ครับ ซั่งแกนจมูกกับแกนซิลิโคนต้องเป็นไปในแนวเดียวกัน แต่โดยส่วนใหญ่แกนจมูกคนเรา หายากที่แนวแกนจะเป็นแนวดิ่ง 0 องศาลงมาครับ ส่วนใหญ่อาจจะไปซ้ายหรือขวาเกินเล็กน้อยครับ ลองหาแนวแกนจมูกได้โดยลากเส้นกึ่งกลางระหว่างหัวตาสองข้างลากลงมาผ่านกึ่งกลางระหว่างจมูกดูสิครับ ก็จะได้แนวแกนจมูก หลังจากนั้นก็ลองคลำแนวแกนซิลิโคนดูสิครับว่าตรงตามแนวแกนจมูกหรือไม่ ถ้าไม่ตรงเราถึงเรียกว่าซิลิโคนเอียงจากแนวแกนจมูกครับ และเท่าที่ดูจากรูป โดยดูจากแสงและเงาที่กระทบที่จมูก ผมก็ยืนยันว่าซิลิโคนวางตรงตามแนวแกนจมูกครับ แต่หากยังมีข้อสงสัยและไม่สบายใจสามารถโทรปรึกษาผมได้โดยตรง หรือจะเข้ามาปรึกษาที่คลินิกก็ได้ครับ

Kungzabb
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby Kungzabb » Fri May 24, 2013 11:55 am

แล้วทำไมบางคนแกนจมูกเอียงเหมือนกันแต่ สามารถทำให้ตรงได้ค่ะ จริงๆแล้วอยากรู้ว่าซิลิโคนจะเข้าที่นี่ใช้ระยะเวลานานแค่ไหนแล้วเมื่อไหร่จมูกจะเล็กสวยตรงปลายจมูกไม่ค่อยสวยเลยค่ะ คุณหมอมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยค่ะแล้วจะพอมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้จมูกตรงไม่อียง เพราะมันเห็นชัดมากเลยค่ะคุณหมอ ตอบด้วยนะค่ะ

firstcare clinic

Postby firstcare clinic » Sat May 25, 2013 1:21 pm

แล้วทำไมบางคนแกนจมูกเอียงเหมือนกันแต่ สามารถทำให้ตรงได้ค่ะ จริงๆแล้วอยากรู้ว่าซิลิโคนจะเข้าที่นี่ใช้ระยะเวลานานแค่ไหนแล้วเมื่อไหร่จมูกจะเล็กสวยตรงปลายจมูกไม่ค่อยสวยเลยค่ะ คุณหมอมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยค่ะแล้วจะพอมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้จมูกตรงไม่อียง เพราะมันเห็นชัดมากเลยค่ะคุณหมอ ตอบด้วยนะค่ะ
ได้เรียนปรึกษาคุณหมอดูให้แล้วน่ะค่ะ แกนจมูกที่เอียงไม่สามารถดัดให้ตรงได้เนื่องจากจมูกเป็นกระดูกยึดติดกับกระโหลกศรีษะ ดั้งนั้นการเสริมจมูกที่เอียง แล้วทำให้ตรงทำไม่ได้อย่างแน่นอนค่ะ ปลายจมูกที่โต ขึ้นอยู่กับปลายจมูกที่หนาอยู่แล้ว ปลายจมูกโดยทั่วไปจะดีขึ้น แต่จะให้เรียวแหลมบางเหมือนวาดรุปก็คงจะไม่ได้ค่ะ การเสริมจมูกที่ไม่สนใจว่าผิวหนังจะรับได้ไหม ในอนาคตจะทำให้มีปัญหาซิลิโคนทะลุได้ค่ะ ส่วนมากคนเอเชียจะมีผิวปลายจมูกค่อนข้างหนาโต หากตัดแต่งเนื้อดังกล่าวให้โด่งเกินไปเนื้อดังกล่าวรับไม่ได้ก็ตายได้ ต่างจากคนยุโรปส่วนใหญ่ผิวบาง ปลายจมูกที่หนาจะสามารถตัดแต่งบริเวณกระดูกอ่อนได้ เพราะว่าสภาพอากาศบ้านเขากับบ้านเรามันเป็นอากาศร้อน จมูกจะเข้าที่3เดือน100เปอร์เซนต์ จมูกเป็นยังไงก็คงจะยังไง คุณหมอยืนยันน่ะค่ะว่าจมูกของคุณไม่เอียงน่ะค่ะ ถ้ายังไงคนไข้อยากจะเปรียบเทียบรูปจมูกก่อนหน้าที่จะทำไหมคร้ ถ้าอยากจะเปรียบเทียบกรุณาบอกชื่อ-นามสกุล วันที่ทำ และก็ขอ e-mailน่ะค่ะ เดี๋ยวจะส่งรูปไปให้ดูค่ะ ขอบคุณค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”