คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามค่ะ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
kyomuttana
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามค่ะ

Postby kyomuttana » Mon May 30, 2011 11:05 pm

มีแผลเป้นที่ต้นขาขนาดยาวประมาณสิบเซนติเมตรค่ะ เป็นแผลมานานกว่าสามปีค่ะ ค่ารักษาประมาณเท่่าไหร่ค่ะ แล้วมันจะดีขึ้นกว่าเดิมมั้ยคะ จิตตกมากๆค่ะ

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Re: สอบถามค่ะ

Postby lshq » Tue May 31, 2011 9:34 am

สวัสดีจ้า สำหรับคำถามนะคะ ที่จริงถ้ามีรูปประกอบด้วยน่าจะดีจ้า
อยากทราบว่านูนมากมั้ยคะ ถ้าเป็นแผลเป็นยาว นูน มากระดับนึง ราคาน่าจะประมาณหลัก 1 หมื่น ค่ะ
แต่ยังคอนเฟิร์มไม่ได้เพราะยังไม่เห็นแผลจริงค่ะ

ถ้าแผลนูนและกว้างเป็นไปได้ว่าอาจจะต้องผ่าหลายครั้งค่ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับขนาด ความกว้างยาว และบริเวณของแผลนะคะ

kyomuttana
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby kyomuttana » Tue May 31, 2011 6:23 pm

รูปค่ะ แผลไม่ค่อยนูนนะคะ ค่อนข้างเรียบค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Postby puklooknarak20 » Tue May 31, 2011 7:56 pm

แผลยาวเหมือนกันนะคะเนี่ย
อันนี้มันเกิดจากการยืดของแผลค่ะ ถ้าแก้ คุณหมอท่านจะตัดแผลเดิมออก แล้วเย็บแผลใหม่ โดยการเย็บแผลจากภายในออกมาภายนอกป้องกันการยืดของแผล แต่นานๆๆไป โอกาสยืดของแผลก้อมีได้นะคะ เพราะมันเป็นที่ต้นขาเราต้องใช้ขาในการเดิน วิ่ง และอีกมากมาย ราคาก็ขึ้นอยู่กับความยากง่าย ต้องเข้ามาให้คุณหมอท่านดูแผลจริงๆๆ โดยทั่วไปก็หมื่นขึ้นอยุ่แล้วค่ะ แต่ไปคุยกับคุณหมอโดยตรงจะดีกว่าค่ะ

kyomuttana
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby kyomuttana » Fri Jun 10, 2011 7:58 pm

แผลยาวเหมือนกันนะคะเนี่ย
อันนี้มันเกิดจากการยืดของแผลค่ะ ถ้าแก้ คุณหมอท่านจะตัดแผลเดิมออก แล้วเย็บแผลใหม่ โดยการเย็บแผลจากภายในออกมาภายนอกป้องกันการยืดของแผล แต่นานๆๆไป โอกาสยืดของแผลก้อมีได้นะคะ เพราะมันเป็นที่ต้นขาเราต้องใช้ขาในการเดิน วิ่ง และอีกมากมาย ราคาก็ขึ้นอยู่กับความยากง่าย ต้องเข้ามาให้คุณหมอท่านดูแผลจริงๆๆ โดยทั่วไปก็หมื่นขึ้นอยุ่แล้วค่ะ แต่ไปคุยกับคุณหมอโดยตรงจะดีกว่าค่ะ
ขอบคุณนะคะ ไว้มีโอกาสจะแวะไปปรึกษาคุณหมอค่ะ เพราะอยู่ต่างจังหวััดค่ะ

lshq

Postby lshq » Fri Jun 10, 2011 10:03 pm

ขอบคุณนะคะ ไว้มีโอกาสจะแวะไปปรึกษาคุณหมอค่ะ เพราะอยู่ต่างจังหวััดค่ะ
จ้า ยังไงถ้าปรึกษามาแล้วแวะมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ :)

Return to “สอบถามข้อสงสัย”