คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

แวะมาสอบถามค่ะ ♥

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

แวะมาสอบถามค่ะ ♥

Postby FAKEINDY ❤ » Thu Aug 11, 2011 1:00 pm

พอดีทำจมูกกะคุณหมอไปเมื่อปลายเดือนพฤษภาอ่ะค่ะ ..

ถ้าสิ้นเดือนสิงหานี่ก็จะครบสามเดือนแล้ววว !~

ที่บอกว่าเคยมีปัญหาเห็นขอบซิลิชัดน่ะค่ะ ตอนนี้ก็โอเคขึ้นแล้ว

เพื่อนบางคนก็ดูไม่ออกเลยว่าไปทำมา ก้บอกว่าธรรมชาติดี สวยดี ^^

แต่เกือบทุกคนเลยอ่ะค่ะ บอกว่าเสียดายฝั่งด้านขวาเห็นรอยชัดไปหน่อย !!

ถ้าเนียน ๆ เหมือนข้างซ้ายจะโอเคกว่านี้ โดยส่วนตัวก็คิดงั้นค่ะ ..

ลองลูบ ๆ ดู ข้างซ้ายมันจะเนียนพอดีไปกับกระดูก

แต่ข้างขวามันเห็นเหมือนขอบซิลิเกินกระดูกออกมาอ่ะค่ะ T T

มองแล้วเหมือนเนื้อมันรัดจนแน่นเลยอ่ะค่ะ พอจะมีวิธีแก้มั๊ยคะ ?

จำได้ว่าคุณหมอเคยบอกว่าข้างขวาจะเห็นชัดกว่า ..

แต่ตอนนั้นไม่รู้ว่าเห็นชัดกว่ายังไง ไม่รู้ว่าหมายถึงที่เป็นอยู่ตอนนี้รึป่าวอ่ะค่ะ ?

แอบคิดว่าถ้าคุณหมอเหลาออกไปอีกซักหน่อยคงโอเคเลยยย :)

รึว่าทำไม่ได้แต่แรกอยู่แล้วอ่ะคะ ไม่รู้ว่าต่อไปมันจะเห็นน้อยลงกว่านี้มั๊ย ?

ยังไงรบกวนตอบด้วยนะคะ กังวลนิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ

Re: แวะมาสอบถามค่ะ ♥

Postby puklooknarak20 » Thu Aug 11, 2011 6:15 pm

ขอทราบชื่อและนามสกุลด้วยค่ะ คุณหมอท่านจะได้ดูรูปให้ค่ะ และก้อรบกวนพี่แนบรูปลงเว็บนี้ด้วยนะคะ จะได้ดูให้ว่าเห็นขอบยังไงค่ะ :)

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Thu Aug 11, 2011 8:16 pm

ชื่อ ฐิติผกา ค่ะ .. แนบรูปมาให้ดูแล้วนะคะ :)

ยังไงถ้าคุณหมอได้ดูแล้วช่วยลบให้ด้วยได้มั๊ยคะ ,, ขอบคุณมากค่ะ ^^

ป.ล. อยากทราบค่ะว่าทำจมูกแล้ว สามารถจัดฟันได้รึป่าว ?

เห็นบางคนบอกว่าจะทำให้จมูกทะลุอ่ะค่ะ ต้องจัดฟันก่อนแล้วค่อยไปทำจมูก .. จริงรึป่าวคะ ?

EDIT ** ลบรูปให้แล้วค่ะ

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Fri Aug 12, 2011 11:43 am

ตัวเองด้านข้างเห็นชัดกว่าหน่อยจริงด้วยค่ะ นอกจากตรงนี้ส่วนอื่นๆเราว่าโอเคนะ อีกด้านที่ไม่มีปัญหาก้สโลปสวยดี ลอง
ปรึกษาหมอขอแก้มั้ย ลองดูนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้

kittiya
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby kittiya » Fri Aug 12, 2011 12:55 pm

สวีด จร๊ P* fakeindy

คุณหมอได้ดูแล้วน่ะค่ะ พี่จำที่คุณหมอท่านได้อธิบายได้ไหม ค่ะ จมูกของพี่กระดูกทางด้านซ้ายนูนกว่าทำให้เห็นสันจมูกทางด้านขวาชัด :geek: :geek:
:)

*** สวนเรื่องจัดฟัน ไม่เกี่ยวกับการเสริมจมูกค่ะ เสริมก่อนหรือหลังก้สามารถจัดได้เหมือนกัน ไม่เกี่ยวกับการเสริมจมูกค่ะ
เพียงแต่ การทำฟันหรือจัดฟัน ต้องบอกแพทย์ก่อนว่าเราทำจมูกมา เขาจะได้ ระวังไม่ให้โดนจมูกเราค่ะ

----- ^_^ .....

kittiya
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby kittiya » Fri Aug 12, 2011 12:56 pm

:lol: :lol: ลืม ..........

แวะเข้ามาดู ที่คลินิก ค่ะน่ะ

puklooknarak20

Postby puklooknarak20 » Sat Aug 13, 2011 3:50 pm

55555 เรามาไม่ทันดูรูปเยยยยย

lshq

Postby lshq » Sun Aug 14, 2011 3:33 pm

เป็นไงบ้างแล้วจ๊ะ ได้ไปคุยมั้ย ว่างๆแวะมาอัพเดทน๊า

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Fri Sep 16, 2011 10:27 pm

ค่า ,, ปรึกษาคุณหมอ (ตั้งนาน) แล้ว คุณหมอบอกให้รอสามเดือน น่าจะโอเคขึ้น
ตอนนี้ก็สามเดือนกว่าแล้วค่ะ แต่ว่ามันก็ยังเป็นเหมือนเดิมนะ ..
เข้าใจนะคะที่คุณหมอบอกว่าข้างขวาจะเห็นชัดกว่าอยู่แล้ว
แต่เวลาลูบทีไร ก็รู้สึกว่าซิลิโคนมันเกินออกมาจริง ๆ อ่ะค่ะ
แล้วอยากรู้ว่า .. คุณหมอจะเหลาข้างขวาให้มันพอดีกระดูกกว่านี้ได้มั๊ยอ่ะค่ะ ?
ตอนแรกก่อนจะทำ ที่คุณหมอบอกก็ไม่ได้อะไร เพราะไม่รู้ว่าที่เห็นชัดกว่า มันจะเห็นลักษณะแบบนี้อ่ะค่ะ
อยากแก้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีงบขนาดนั้น แล้วตอนนี้ก็ทำงานแล้วด้วย คงไม่มีเวลา T T
เฮ๊อออ .. โดยรวมชอบนะคะ ติดอยู่แค่ตรงข้างขวานี่แหละค่ะ ไม่ค่อยได้สนใจแล้วนะคะ
พยามเฉย ๆ และตอนนี้ก็ชินกะจมูกแล้วด้วย แต่เวลาได้เห็นทีไร มันอดเสียดายไม่ได้จิง ๆ อ่ะค่ะ
( ขอมาระบายหน่อยค่ะ แหะ ๆ ๆ ^^" )

firstcare clinic

Postby firstcare clinic » Sat Sep 17, 2011 12:58 pm

สวัสดีค่ะพี่ฐิติผกา

ถ้ายังไงลองเข้ามาให้คุณหมอดูให้ดีกว่านะคะ :)

Return to “สอบถามข้อสงสัย”