คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

แผลเป็นนูนที่ต้นขา

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
that
หน้าใหม่
หน้าใหม่

แผลเป็นนูนที่ต้นขา

Postby that » Sat Dec 24, 2011 10:35 am

เป็นแผลเป็นจากน้ำร้อนลวกเมือ7-8ปีก่อนค่ะ เคยผ่าตัดแผลนูนออกไปแล้วบางส่วนแต่ทำอะไรได้ไม่มากเพราะว่าติดเรียน จากนั้นก็รักษาด้วย V-beam เพื่อให้สีเนียนขึ้นค่ะ อยากปรึกษาคุณหมอว่า
1.มีวิธีไหนที่จะทำให้แผลมีขนาดเล็กลงกว่านี้มั้ยค่ะ เพราะว่าไม่มั่นใจเวลาใส่กางเกงขาสั้นเลยค่ะ มันจะเห็นชัดมาก
2.ใช้เวลารักษานานมั้ยค่ะ ถ้าผ่าตัดได้หรือเปล่า แล้วสามารถทำได้เลยมั้ยคะ
3.ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ เท่าไหร่ค่ะ

รบกวนตอบโดยละเอียดด้วยนะคะ พอดีอยู่ต่างจังหวัดจะเข้ากรุงเทพทีนึงก็ลำบาก เลยอยากให้ช่วยประเมินให้ละเอียดหน่อยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Re: แผลเป็นนูนที่ต้นขา

Postby firstcare clinic » Wed Dec 28, 2011 11:27 am

สวัสดีค่ะ
คุณหมอท่านๆด้ดูให้แล้วนะคะ
ท่านแนะนำว่า ทางที่ดีให้เข้ามาดูกันจะดีที่สุดค่ะ เพราะแค่ดูในรูปคุณหมอท่านบอกไม่ได้ว่าสามารถรักษาได้ด้วยวิธีใหน
เพราะแผลค่อนข้างที่จะใหญ่ มันเลยประเมิณจากรูปภาพไม่้ไ้ด้
ถ้าหากพี่ว่าเข้ามากรุงเทพ ลองแสะเข้ามาให้คุณหมอดูให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
เฟิร์สแึคร์ คลินิก

Return to “สอบถามข้อสงสัย”