คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby FAKEINDY ❤ » Wed Jun 08, 2011 12:52 pm

ขอบคุณที่แนะนำนะคะ :D

ก่อนทำก๊ไม่เคยสังเกตเท่าไหร่ว่าเล็กหรือใหญ่ รู้แค่มันไม่มี 55555.

แต่ลองกลับไปดูรูปเก่า ๆ มันก๊เล็กอ่ะค่ะ แต่พอเสริมแล้ว เหมือนมันเด่นขึ้นเลยยิ่งดูเล็กไปอีก !!

ตอนนี้รู้สึกไม่มั่นใจเลยอ่ะค่ะ ไม่อยากออกจากบ้านเลยยยย T T

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ

Postby puklooknarak20 » Wed Jun 08, 2011 3:05 pm

ขอบคุณที่แนะนำนะคะ :D

ก่อนทำก๊ไม่เคยสังเกตเท่าไหร่ว่าเล็กหรือใหญ่ รู้แค่มันไม่มี 55555.

แต่ลองกลับไปดูรูปเก่า ๆ มันก๊เล็กอ่ะค่ะ แต่พอเสริมแล้ว เหมือนมันเด่นขึ้นเลยยิ่งดูเล็กไปอีก !!

ตอนนี้รู้สึกไม่มั่นใจเลยอ่ะค่ะ ไม่อยากออกจากบ้านเลยยยย T T

ใจเยนๆนะเจ้าค่ะ เพราะคนที่เค้าสวยๆๆเค้าก้อให้เวลาจมูกมันเข้ารูปกันทั้งนั้นเจ้าค่ะ รับรองสวยเชียว ตอนนี้ยังไงมันก้อบวม อิอิ

มาอัฟรูปให้ดูเรื่อยๆๆนะคะ :D

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Wed Jun 08, 2011 5:31 pm

ค่าาา .. แต่เครียดเรื่องแกนซิลิโคนมันเล็ก เห็นเป็นแท่งชัดมากอ่ะค่ะ มีคนทักด้วย TT

เลยคิดว่า นี่สองอาทิตย์ยังเล็กขนาดนี้ ต่อไปก๊จะยิ่งเล็กกว่านี้อีกใช่มั๊ยคะ ?

มันดูขัดกะหน้ากลม ๆ มากเลย ,, ตอนนี้ไม่อยากออกไปไหนเลยค่ะ ไม่มั่นใจเลย :(

แล้วตอนตรวจดูว่าตรงมั๊ย พอจับ ๆ ตรงปลาย เห็นช่วงขอบหว่างตามันขยับได้อ่ะค่ะ เป็นอะไรรึป่าวคะ ?
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Wed Jun 08, 2011 8:02 pm

เห็นค่อนข้างชัดจริงๆด้วยค่ะ เอเพิ่งสองอาทิตเอง T^T ยังไงดีล่า คุณฟางอยู่ ตจว ใช่มั้ยคะ ถ้ากลับมาปรึกษาหมออีกทีจะำลำบากมั้ยเนี่ย แต่ถ้าถามหนึ่งก็ว่ามันไม่น่าเกลียดน๊า อาจจะเพราะปลายมันบวมเลยยิ่งทำให้ช่วงบนดูเล็กก็ได้น๊า ยังไงลองรอให้ครบหนึ่งเดือนอะไรๆอาจจะดีขึ้นก็ได้นะคะ

ปล. ขยับได้ยังไงหรอคะ? ซ้ายขวาไรงี้หรอ?? ยังไงหว่าาา ขยับแบบเห็นได้ชัดเลยหรอคะ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Wed Jun 08, 2011 8:43 pm

อยู่สมุทรปราการอ่ะค่ะ อยากโทรไปถามคุณหมอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ไม่มั่นใจจริง ๆ TT

แต่ปลายมันคงไม่เล็กกว่านี้มากหรอกค่ะ เพราะเดิมก๊ปลายกลมใหญ่อยู่แล้ว ..

เหมือนสันมันเท่ากันมาตลอด แต่ปลายจมูกมันกลมแล้วบานออกมันเลยไม่เข้ากันอ่ะค่ะ

รู้สึกเสียเซลฟ์มากเลยยยยย ,, เห็นสันเด่นมาแต่ไกล เฮ๊อออออ !!

ป.ล. ใช่ค่ะ ขยับซ้ายขวา เห็นเลยว่าขยับได้ :oops:

lshq

Postby lshq » Thu Jun 09, 2011 10:34 am

หนึ่งว่าเรื่องขยับได้ต้องถามหมอ คุณฟางลองโทรถามโดยตรงเลยดีกว่าค่า จำได้ว่าหมอบอกว่ามันต้องขยับไม่ได้น๊า T^T เบอร์มือถือหมอเลยน๊า 081-354-0920 ลองคุยดูดีกว่าค่ะ จริงๆหมอย้ำหลายๆทีว่าปกติเสริมแล้วซิลี่มันต้องไม่ขยับอ่า

Postby puklooknarak20 » Thu Jun 09, 2011 12:21 pm

ตอนนี้มันพึ่งได้ สัปดาห์กว่าเองใช่มั้ยคะ
มันยังบวมอยู่แน่นอนค่ะ เพราะคุณหมอท่านบอกว่า คนที่มีผิวบางและตึงนั้น ช่วงที่มันบวมและตึงมันจะเห็นเป็นแท่งนิดหนึ่งค่ะ
แต่พอมันยุบบวมลงเต็มที่ มันจะเห็นเป็นสันสวยค่ะ ส่วนที่เคลื่อนไปมาได้ สำหรับบางคนที่ช่วงแรกมันจะเคลื่อนได้นิดหน่อย เพราะว่า ด้านบนมันทะลุเยื่อหุ้มกระดูก เพราะเราต้องการเพิ่มความยาวของจมูก แต่ถ้ามันยุบบวมมันก็จะไม่โยกหรอกค่ะ หรือถ้าไม่สบายใจยังไง ลองโทรคุยกับคุณหมอโดยตรงจะดีที่สุดค่ะ คุณจะได้สบายใจมากกว่านี้ค่ะ :)

lshq

Postby lshq » Thu Jun 09, 2011 12:43 pm

ตอนนี้มันพึ่งได้ สัปดาห์กว่าเองใช่มั้ยคะ
มันยังบวมอยู่แน่นอนค่ะ เพราะคุณหมอท่านบอกว่า คนที่มีผิวบางและตึงนั้น ช่วงที่มันบวมและตึงมันจะเห็นเป็นแท่งนิดหนึ่งค่ะ
แต่พอมันยุบบวมลงเต็มที่ มันจะเห็นเป็นสันสวยค่ะ ส่วนที่เคลื่อนไปมาได้ สำหรับบางคนที่ช่วงแรกมันจะเคลื่อนได้นิดหน่อย เพราะว่า ด้านบนมันทะลุเยื่อหุ้มกระดูก เพราะเราต้องการเพิ่มความยาวของจมูก แต่ถ้ามันยุบบวมมันก็จะไม่โยกหรอกค่ะ หรือถ้าไม่สบายใจยังไง ลองโทรคุยกับคุณหมอโดยตรงจะดีที่สุดค่ะ คุณจะได้สบายใจมากกว่านี้ค่ะ :)
โอ้เพิ่งรู้ อิอิ ตอนทำไม่กล้าจับจมูกเลยจนครบเดือนแน่ะค่ะ 55 เว่อมากกก เลยไม่รู้ว่ามันขยับได้รึเปล่า
แต่เห็นด้วยว่าถ้าคุยกับคุณหมอจะสบายใจขึ้นนะคะ เป็นกำลังใจให้ :D

ahmook
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby ahmook » Thu Jun 09, 2011 1:40 pm

อย่าเพิ่งคิดมากเลยค่ะ จากที่ดูจากในรูปก็สวยดีนะค่ะ แต่เรื่อเรื่องโยกนั้นอาจเป็นน้ำที่ครั่งอยู่ค่ะ ช่วงแรกๆการปวม รูปทรงยังดูไม่เข้าที่เลย ถ้ายังไงลองถ่ายรูปด้านข้างมาให้ดูด้วยก็ดีนะค่ะ หรือให้ชัวร์ ปรึกษาคุณหมอก็ดีค่ะ หมอใจดีไม่ต้องห่วงหรอกค่ะปรึกษาคุณหมอแล้วเป็นยังไงมาแชร์กันบ้างนะค่ะ

Postby puklooknarak20 » Fri Jun 10, 2011 6:57 pm

เห็นค่อนข้างชัดจริงๆด้วยค่ะ เอเพิ่งสองอาทิตเอง T^T ยังไงดีล่า คุณฟางอยู่ ตจว ใช่มั้ยคะ ถ้ากลับมาปรึกษาหมออีกทีจะำลำบากมั้ยเนี่ย แต่ถ้าถามหนึ่งก็ว่ามันไม่น่าเกลียดน๊า อาจจะเพราะปลายมันบวมเลยยิ่งทำให้ช่วงบนดูเล็กก็ได้น๊า ยังไงลองรอให้ครบหนึ่งเดือนอะไรๆอาจจะดีขึ้นก็ได้นะคะ

ปล. ขยับได้ยังไงหรอคะ? ซ้ายขวาไรงี้หรอ?? ยังไงหว่าาา ขยับแบบเห็นได้ชัดเลยหรอคะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”