คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

อยากทำจมูกค่ะ>_<

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
Patin_nunaim
หน้าใหม่
หน้าใหม่

อยากทำจมูกค่ะ>_<

Postby Patin_nunaim » Mon Mar 12, 2012 12:31 am

คือว่าอยากทำจมูกมากติดตามรีวิวของนพ.อภิชาญ มาและชอบตรงที่เสริมแล้วดูเป็นธรรมชาติ และสวย อิอิ

แต่ด้วยความที่จมูกเล็กและสั้นมากก แถมเนื้อน้อยมากก อีกอยากให้จมูกดูยาวกว่านี้จะเป็นไปได้ไหมค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Re: อยากทำจมูกค่ะ>_<

Postby firstcare clinic » Tue Mar 13, 2012 12:43 pm

ถ้าเป็นจมูกสั้น คุณหมอจะเพิ่มความยาวของจมูกให้อยู่แล้วค่ะ ส่วนในเรื่องของผิวจมูกที่บาง สามารถเสริมจมูกได้ แต่ความโ่ด่งจะได้มากน้อยแค่หนัยขึ้นอยู่กับความหนาบางของผิวบริเวณจมูก เพราะคนที่ผิวบางจะเสริมโด่งได้ไม่ค่อยมาก หรือโด่งได้เท่าที่ผิวของพี่จะรับได้ เพราะถ้าคนที่ผิวบางแล้วเสริมโด่งเกินไป จะทำให้เห็นเป็นแท่งในระยะยาวได้ค่ะ ดังนั้นคุณหมอจึงจะทำให้เหมาะสมกับคนไข้มากที่สุดค่ะ พี่สามารถลองเข้ามาปรึกษากับทางคุณหมอโดยโทรมานัดกับทางคลีนิกโดยตรงได้ค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”