คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

รบกวนสอบถามคุณหมอเรื่องแผลเป็น คีรอยด์คะ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
chaaim
หน้าใหม่
หน้าใหม่

รบกวนสอบถามคุณหมอเรื่องแผลเป็น คีรอยด์คะ

Postby chaaim » Mon Feb 04, 2013 7:56 pm

รบกวนคุณหมอช่วย พิจารณาด้วยนะคะ

1. พอจะรักษาได้ไหมคะ พอดีมีปัญหาเรื่องสีของแผลคะ

2. ถ้ารักษาได้ จะรักต้องรักษาด้วยวิธีไหนคะ

3. ขอทราบรายละเอียดค่าใช้จ่ายด้วยคะ

ขอบคุณมากคะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ

Re: รบกวนสอบถามคุณหมอเรื่องแผลเป็น คีรอยด์คะ

Postby firstcare clinic » Thu Feb 07, 2013 2:28 pm

ค่ะ ถ้าเป็นแผลเป็นบริเวณนี้ ส่วนมากคุณหมอจะใช้วิธีการฉีดยาลดแผลเป็นนูน นะค่ะ เพราะว่าผิวบริเวณนี้ตึงมากจึงไม่สามารถที่จะผ่าตัดและเย็บแผลใหม่ได้ค่ะ ถ้ายังไงแนะนำให้เข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่คลีนิกก่อนนะค่ะ ปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ

firstcare clinic

Re: รบกวนสอบถามคุณหมอเรื่องแผลเป็น คีรอยด์คะ

Postby firstcare clinic » Fri Feb 08, 2013 2:58 pm

ส่วนเรื่องของสี แนะนำให้เข้ามาให้คุณหมอดูที่คลีนิกก่อนดีกว่าค่ะ อาจจะใช้เปนยาทาช่วยค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”