คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามการรักษาแผลเป็นนูนที่ข้อเข่าและน่อง

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
packkie
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามการรักษาแผลเป็นนูนที่ข้อเข่าและน่อง

Postby packkie » Sun Mar 17, 2013 10:57 am

ดิฉันเป็นแผลเป็นนูนขนาดใหญ่มากค่ะซึ่งแผลเกิดจากอุบัติเหตุ ที่เข่าแผลเป็นนูนขนาดประมาณกว้าง 2 นิ้ว ยาวประมาณ 3 นิ้ว ส่วนที่น่องเป็นแผลเป็นนูนขนาด 1 เซน แต่มีหลายจุด อยากทราบการรักษา ระยะเวลา และค่าใช้จ่ายในการรักษาค่ะ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: สอบถามการรักษาแผลเป็นนูนที่ข้อเข่าและน่อง

Postby admin » Tue Mar 19, 2013 9:17 am

ดิฉันเป็นแผลเป็นนูนขนาดใหญ่มากค่ะซึ่งแผลเกิดจากอุบัติเหตุ ที่เข่าแผลเป็นนูนขนาดประมาณกว้าง 2 นิ้ว ยาวประมาณ 3 นิ้ว ส่วนที่น่องเป็นแผลเป็นนูนขนาด 1 เซน แต่มีหลายจุด อยากทราบการรักษา ระยะเวลา และค่าใช้จ่ายในการรักษาค่ะ
เรียนคุณ packkie เนื่องจากไม่มีภาพแนบมาด้วยคุณหมอจึงไม่แน่ใจเรื่องลักษณะของแผลนะคะ แต่ถ้าเป็นแผลที่เข่าส่วนมากคุณหมอจะไม่แนะนำวิธีการผ่า เพราะเป็นส่วนที่ต้องใช้การเคลื่อนไหวตลอดเวลา ผ่ามาแล้วแผลอาจจะฉีกขาดหรือกว้างกว่าเดิมได้ค่ะ คุณหมอแนะนำให้ฉีดลดแผลนูนมากกว่าค่ะ
ระยะเวลาการรักษาอาจต้องมาฉีดซ้ำเรื่อยๆ 1-3 เดือนขึ้นไปค่ะ ค่ารักษาต้องดูตามขนาดและความนูนของแผลว่าเป้นมากน้อยแค่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”