คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

แผลเป็นท่อไอเสีย

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
man2534
หน้าใหม่
หน้าใหม่

แผลเป็นท่อไอเสีย

Postby man2534 » Mon Apr 15, 2013 9:27 pm

แผลเป็นจากท่อไอเสียครับ สิบกว่าปีผ่านมาแล้ว อยากจะทำแค่หัวเข่าลงมา ใส่กางเกงขาสั้นจะได้ไม่น่าเกลียด ลักษณะแผลคือตอนแรกต้องขูดเนื้อตายออก แล้วเอาหนังมาแปะ เพราะแผลขนาดไหย่มาก ตอนนี้แผลมีลักษณะย่นๆ นิ่มๆ และผมเป็นคนขาใหญ่ เนื้อขาเยอะ จะสามารถเ็บปิดแผลได้ไหมครับ อยากทราบว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่ครับ และมีวิธีการรักษาผ่าตัดอย่างไรได้บ้าง
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

firstcare clinic
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Re: แผลเป็นท่อไอเสีย

Postby firstcare clinic » Fri Apr 19, 2013 11:26 am

แผลเป็นจากท่อไอเสียครับ สิบกว่าปีผ่านมาแล้ว อยากจะทำแค่หัวเข่าลงมา ใส่กางเกงขาสั้นจะได้ไม่น่าเกลียด ลักษณะแผลคือตอนแรกต้องขูดเนื้อตายออก แล้วเอาหนังมาแปะ เพราะแผลขนาดไหย่มาก ตอนนี้แผลมีลักษณะย่นๆ นิ่มๆ และผมเป็นคนขาใหญ่ เนื้อขาเยอะ จะสามารถเ็บปิดแผลได้ไหมครับ อยากทราบว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่ครับ และมีวิธีการรักษาผ่าตัดอย่างไรได้บ้าง

ได้เรียนคุณหมอให้ทราบแล้วน่ะค่ะ การผ่าตัดเราไม่แนะนำค่ะมันจะทำให้แผลใหญ่กว่าเดิม ถ้าจะแก้ไขคงจะเป็นวิธีการฉีดแผลเป็นเท่านั้นน่ะค่ะ ก็จะช่วยได้การฉีดก็มีการฉีดแบบหลายเทคนิคกันไปน่ะค่ะแล้วแต่ฝีมือหมอราคาก็ยังไงก็ให้คุณหมอประเมินดูน่ะค่ะ รบกวนโทรเข้าเบอร์คลีนิกเพื่อทำการนัดยังไงก็อยากให้เขามาดูน่ะค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”