คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby puklooknarak20 » Fri Jun 10, 2011 6:58 pm

ค่าาา .. แต่เครียดเรื่องแกนซิลิโคนมันเล็ก เห็นเป็นแท่งชัดมากอ่ะค่ะ มีคนทักด้วย TT

เลยคิดว่า นี่สองอาทิตย์ยังเล็กขนาดนี้ ต่อไปก๊จะยิ่งเล็กกว่านี้อีกใช่มั๊ยคะ ?

มันดูขัดกะหน้ากลม ๆ มากเลย ,, ตอนนี้ไม่อยากออกไปไหนเลยค่ะ ไม่มั่นใจเลย :(

แล้วตอนตรวจดูว่าตรงมั๊ย พอจับ ๆ ตรงปลาย เห็นช่วงขอบหว่างตามันขยับได้อ่ะค่ะ เป็นอะไรรึป่าวคะ ?

เป็นยังไงบ้างคะ ได้ไปคุยกับคุณหมอรึยัง ท่านว่ายังไงบ้าง มาแชร์ให้ฟังบ้างนะคะ :)

มิถุนา
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby มิถุนา » Tue Jun 14, 2011 2:19 pm

ไปทำจมูกมาแล้วแต่เบี้ยวนะซิทำงัยดีค่ะ ทำมาแล้ว 6 เดือน เอาออกเลยดีไหมค่ะ หรือต้องแก้ค่ะ แต่ไปถามหมอที่ทำให้กลับบอกไม่เบี้ยวเลย เป็นที่โครงสร้างของจมูกเราเอง เลยไม่รุ้จะทำอย่างไรดี ทั้งๆที่เดินไปไหนมาไหนเพื่อนก็จะทักทุกคนเลยว่าเบี้ยวกันทั้งนั้นเลยค่ะ มองด้านข้าง ซ้าย- ขวาไม่เป็นไรนะค่ะสวยดี แต่อย่ามองด้านหน้าค่ะเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัดค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Tue Jun 14, 2011 9:54 pm

คุณมิถุนา ส่วนตัวเองก็เห็นว่าเบี้ยวใช่มั้ยคะ อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ เผื่อจะได้ลองช่วยๆกันดูค่ะ
เอาตามที่เคยอ่านมานะคะ เรื่องเบี้ยวนี้มันขึ้นอยู่กับ

1 พื้นฐานจมูกเราเบี้ยว หรือว่า(เคยเสริมแล้วซิลิโคนมันกดทับ) กระดูกอ่อนมันโดนกดจนเบี้ยว อันนี้ถึงแ้ก้แล้วก็อาจจะยังเอียงอยู่บ้าง (ที่บางคนเรียกว่ามันตกร่องอ่ะ)

แต่อันนี้เราเห็นว่าถ้าหมอเห็นว่าเบี้ยวอยุ่แล้วก็น่าจะแจ้งก่อนว่าเบี้ยวอ่ะค่ะ

2 หมอวางเบี้ยวเอง อันนี้แก้แล้วน่าจะตรงขึ้นค่ะ

ปล. รอคุณหมอเข้ามาตอบนะคะ เผื่อเราตอบไม่ถูกอะไรยังไง ^^ ว่างๆลองแนบรูปให้ดูก็ได้ค่ะเพื่อทางคลินิกเข้ามาดูจะได้ช่วยพิจารณาจ้า

lshq

Postby lshq » Tue Jun 14, 2011 9:55 pm

ค่าาา .. แต่เครียดเรื่องแกนซิลิโคนมันเล็ก เห็นเป็นแท่งชัดมากอ่ะค่ะ มีคนทักด้วย TT

เลยคิดว่า นี่สองอาทิตย์ยังเล็กขนาดนี้ ต่อไปก๊จะยิ่งเล็กกว่านี้อีกใช่มั๊ยคะ ?

มันดูขัดกะหน้ากลม ๆ มากเลย ,, ตอนนี้ไม่อยากออกไปไหนเลยค่ะ ไม่มั่นใจเลย :(

แล้วตอนตรวจดูว่าตรงมั๊ย พอจับ ๆ ตรงปลาย เห็นช่วงขอบหว่างตามันขยับได้อ่ะค่ะ เป็นอะไรรึป่าวคะ ?

เป็นยังไงบ้างคะ ได้ไปคุยกับคุณหมอรึยัง ท่านว่ายังไงบ้าง มาแชร์ให้ฟังบ้างนะคะ :)
รอฟังอัพเดทด้วยคนจ้ะ เป็นไงบ้างแย้ว

Postby puklooknarak20 » Wed Jun 15, 2011 11:12 am

ไปทำจมูกมาแล้วแต่เบี้ยวนะซิทำงัยดีค่ะ ทำมาแล้ว 6 เดือน เอาออกเลยดีไหมค่ะ หรือต้องแก้ค่ะ แต่ไปถามหมอที่ทำให้กลับบอกไม่เบี้ยวเลย เป็นที่โครงสร้างของจมูกเราเอง เลยไม่รุ้จะทำอย่างไรดี ทั้งๆที่เดินไปไหนมาไหนเพื่อนก็จะทักทุกคนเลยว่าเบี้ยวกันทั้งนั้นเลยค่ะ มองด้านข้าง ซ้าย- ขวาไม่เป็นไรนะค่ะสวยดี แต่อย่ามองด้านหน้าค่ะเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัดค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่าทำกับคุณหมออภิชาญรึป่าวคะ ต้องเข้ามาให้คุณหมอดูให้นะคะว่า แกนเดิมมันเอียงข้างใหน คุณหมอท่านจะเปรียบเทียบจากก่อนทำและหลังทำ ถ้ามันเอียงมากกว่าเดิมจากที่เสริมครั้งแรก ต้องหาสาเหตุค่ะว่าเอียงเพราะอะไร มันเคลื่อนรึป่าวอะไรทำนองนี้เจ้าค่ะ ยังไงลองคุยกับคุณหมอโดยตรงดีที่สุดค่ะ :D

มิถุนา
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby มิถุนา » Fri Jun 17, 2011 11:36 am

โดยส่วนตัวคิดว่าเบี้ยวคะ ไปทางซ้ายค่ะ แต่หมอบอกตรงค่ะ โดยบอกว่าให้เราดูปลายจมูกขั้นไปถึงแกนคะถ้าตรงกันแสดวงว่าไม่เบี้ยวค่ะ ทำกับหมอที่อื่นคะ รูปจะ post ตามหลังนะคะ

Postby puklooknarak20 » Fri Jun 17, 2011 2:36 pm

อ๋อ ทำกับคุณหมอท่านอื่นแล้วสนใจจะมาแก้กับคุณหมออภิชาญใช่มั้ยคะ ลองไปคุยกับคุณหมอดูก่อนก็ได้ค่ะ :)

lshq

Postby lshq » Fri Jun 17, 2011 7:30 pm

โดยส่วนตัวคิดว่าเบี้ยวคะ ไปทางซ้ายค่ะ แต่หมอบอกตรงค่ะ โดยบอกว่าให้เราดูปลายจมูกขั้นไปถึงแกนคะถ้าตรงกันแสดวงว่าไม่เบี้ยวค่ะ ทำกับหมอที่อื่นคะ รูปจะ post ตามหลังนะคะ
ลองเอานิ้วชี้ ทั้งสองข้างคลำดูตามแนวค่ะ ว่าซิลี่อยู่ตรงมั้ย :) หรือไม่ก็แหงนหน้า ให้เห็นรูจมูก ส่องกระจกดูว่าปลายจมูกกับแกนตรงมั้ยค่ะ

ปล. รอดูรูปจ้า

Postby puklooknarak20 » Sat Jun 18, 2011 10:44 am

รอดูรูปด้วยคนนะเจ้าคะ :D

มิถุนา
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby มิถุนา » Tue Jun 21, 2011 9:54 am

ส่งรูปไปให้ดูแล้วค่ะ ด้านข้างซ้ายขวาโอเค ยกเว้นมองด้านหน้าคะ คุณหมอที่ทำบอกว่าตรงค่ะไม่เบี้ยว ที่ดูเหมื่อนเบี้ยวเพราะเนื้อจมูก 2 ข้างเราไม่เท่ากันคะ แต่คนรอบข้างบอกเบี้ยวโดยส่วนตัวก็คิดว่าเบี้ยวค่ะ อยากแก้กับคุณหมอเหมือกันคะ ไม่รู้คุณหมอเคยเจอ case นี้หรือเปล่าคะ

EDIT - Admin ลบภาพให้นะคะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”