คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
lshq
แฟนพันธุ์แท้

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby lshq » Mon Jun 06, 2011 12:57 pm

ลองดูรูปแล้ว ปลายสวยน๊า หนึ่งว่าไม่โตนะคะ ก็ดูพอดีกับความกว้างของใบหน้าน๊า รับรองว่ายังบวมอยู่ค่ะ 8 วันเอง ใจเย็นๆน๊า
ตัวเองต้องลองๆ เอารูปก่อน หลังทำมาเปรียบเทียบกันดูจะได้เห็นชัดว่าโด่งขึ้นแบบไหน แต่หนึ่งว่าด้านข้างดูโอเคนะคะ มันสโลปเว้าเป็นธรรมชาติดี ถ้าเกิดว่ามันโด่งเกินเดี๋ยวก็เครียดอีกใช่ม๊า ยิ่งตรงหัวตานี่สำคัญเลย ถ้ามันตรงๆจะน่าเกลียดไปเลยอ่ะ

ไม่ต้องห่วงจ้ะ เพราะว่าช่วงนี้อ่ะ เนื้อตรงข้างจมูกมันก็แ่ข่งกันบวมด้วย พอเนื้อช่วงนี้เยอะเลยจะดูเหมือนไม่ค่อยเห็นดั้งไงๆ

คิดว่าตรงข้างๆระหว่างตาอาจจะยังเป็นรอยช้ำรึเปล่าคะ (ไม่แน่ใจ) ไม่น่าจะเป็นแท่งไปด๊ายย เป็นไปมะด๊าย สู้ๆ รอๆต่อไปนะคะ แวะมาเป็นกำลังใจให้เสมอค่า

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Mon Jun 06, 2011 3:34 pm

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะคุณหนึ่ง .. มาตอบให้ตลอดเลยยย :lol:

แต่ตอนนี้มันเริ่มตุง ๆ ตรงแถว ๆ หยดน้ำอ่ะค่ะ ปลายซิลิมันอยู่ตรงนั้นใช่มั๊ยคะ ?

ถือว่าปกติรึป่าว หรือว่าไม่ปกติอ่ะคะ :shock:

เพราะจับไปมันแข็งเหมือนซิลิโคนล้วน ๆ เหมือนแทบไม่มีเนื้อหุ้มอยู่เลยอ่ะค่ะ !!

ซิลิมันจะไหลลงมามั๊ยเนี่ยยย ~ อ๊ากกกกกกกกกกกก ,, เจ็บจัง Y Y

ป.ล. แล้วขอบซิลิด้านบนของคุณหนึ่งอยู่พอดีแนวคิ้วหรือต่ำลงมาอ่ะคะ ??

lshq

Postby lshq » Mon Jun 06, 2011 6:20 pm

ยินดีจ้า ช่วยๆกัน ระบายมาได้เลย เข้าใจมากๆจ้ะ
ปลายซิลี่ก็อยู่ตรงปลายจมูกแหระจ้ะ เป็นช่วงมุมของขามัน ตุงๆน่าจะไม่เป็นอะไรนะคะ เพราะตลอดเดือนแรกหนึ่งจะรู้สึกถึงมันตลอดเลย ตึงๆ เม้มปากสุดก็ไม่ได้เลยค่ะ ผ่านไปสองเดือนอัพถึงเริ่มชินว่ามันเริ่มเป็นส่วนเดียวกับเราค่ะ

เดือนแรกๆพอนอนตะแคงยังรู้สึกเลยว่ามันหนักๆมาข้างนึง ฮ่าๆ
ของหนึงเวลาจับปลายก็รู้สึกว่าเป็นแข็งๆน๊า ไม่เป็นนุ่มๆอ่ะค่ะ แต่มันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรค่ะ แต่จริงๆแล้วก่อนทำหนึ่งก้ไม่เคยลองจับปลายจมูกตัวเองเลยอ่ะ ว่ามันเป็นยังไง แหะๆ

ขอบซิลี่ตรงช่วงหัวตาใช่มั้ยคะ วิ่งไปคลำมาก อยู่ต่ำกว่าหัวคิ้วนิดเดียวเอง ไม่มากเลยค่ะ ประมาณไม่ถึงครึ่งเซ็นเลยค่ะ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Mon Jun 06, 2011 10:31 pm

อ๋อออ .. เป็นขามันใช่มั๊ยคะ กลัวมากเลยเวลาจับไปโดน เหมือนมันจะทะลุออกมาจากแผลเลยอ่ะ :shock:

ก่อนทำก๊เคยจับนะคะ มันนิ่ม ๆ มีกระดูกอ่อนอยู่ แต่ทำแล้วก๊ไม่รู้อ่ะค่ะว่ามันตุงลงมาขนาดที่เราเป็นอยู่รึป่าว ?

แล้วช่วงสันยิ่งนานไปมันจะยิ่งเป็นยังไงหรอคะ ? เห็นเค๊าว่ากันว่านาน ๆ ไปจะยิ่งเห็นแท่งชัด !!

ตอนนี้พอเริ่มยุบรู้สึกเหมือนแกนมันจะเล็กไปอ่ะค่ะ ดูหลอก ๆ หน้าไงไม่รู้ ??

อยากได้แกนใหญ่กว่านี้ซักหน่อยจัง ~ ตอนนอนเผลอตะแคงก๊รู้สึกหนักข้างเหมือนกันค่ะ รีบนอนตรงอย่างไว 5555.

ของคุณหนึ่งก๊ต่ำกว่าคิ้วมานิดหน่อยใช่มั๊ยคะ คิดว่าเป็นคนเดียว เพราะตอนมันบวมจับไม่เจอ ..

เสียดายอ่ะค่ะ ตอนนี้พอถ่ายรูปหันข้างแล้วมันไม่เสมอหน้าผากลงมาเหมือนตอนบวม 5555555.

เพราะเป็นคนช่วงคิ้วโหนกอ่ะค่ะ เลยอยากให้ขอบมันต่อลงมาตั้งแต่โหนกเลย

เอ๊ะ -- รึว่ามันเลื่อนลงมา เลยมาตุงอยู่ตรงปลายป่ะเนี่ยยยย ., ><

lshq

Postby lshq » Tue Jun 07, 2011 11:00 am

ใช่ค่ะ เป็นช่วงมุมของขามัน ส่วนขาก็จะกดทำมุมกับตรงปากด้านบนค่ะ นึกภาพออกมั้ยนะ 55 คือซิลี่เป็นตัว L ใช่มั้ยคะ (คล้ายๆ) ตรงปลายหยดน้ำถ้าหนึ่งคิดไม่ผิดมันก็น่าจะเป็นตรงช่วงมุมของตัว L (แต่ของจริงมันไม่ได้แหลมอย่างงี้นะ 55)

เห็นคนเค้าบอกเหมือนกันค่ะว่านานไปพังผืดรัดซิลิโคนจะยิ่งเห็นสันชัดขึ้นค่ะ ต้องรอดูกันต่อไปๆ หนึ่งไ้ม่รู้จะทำยังไงได้แต่ช่วยลุ้นจ้า แหะๆ

แต่ตรงสโลปด้านข้างเนี่ย คอนเฟิมจริงๆเคยเห็นคนที่ทำมาแล้วเป็นตรงๆ ดูแปลกมากๆเลยขอบอก เราก็ไม่อยากได้แบบนั้นงายย

ของตัวเองนี่เพิ่มหยดน้ำด้วยใช่เปล่าจ๊ะ เราว่าปลายดูดีนะ โชคดีมีเนื้อให้เพิ่มม 55 ปกติจะทะลุได้นี่มันต้องเป็นแบบ คนเนื้อน้อย แต่ยากเพิ่มหยดน้ำยาวๆๆ แบบนี้จะเสี่ยง หนึ่งว่ามันไม่ไหลลงมาหรอกก คิดมากไปแล้วจ้า 55 นอกจากว่าจะไปชนมันอะไรงี้ก็ไม่แน่มั้ง ฮ่าๆ แต่ถ้าอยู่เฉยๆดูแลมันดีๆไม่น่าจะไหลลงมาได้น๊า

เคยได้ยินแต่แบบไม่มีขาอ่ะ ว่าถ้าใส่แค่ชั้นใต้ผิวหนังมันจะเลื่อนขึ้นได้เพราะไม่มีขารั้งอะไรงี้อ่ะค่ะ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Tue Jun 07, 2011 1:12 pm

อ๋อออ ๆ .. เข้าใจและ ขอบคุณมากกกกกเลยค่า :lol:

งั๊นคงจิตตกมากไปหน่อย เท่าที่หาดูเค๊าก๊จะอยู่ช่วงต่ำกว่าคิ้วลงมาหน่อย ..

แต่เรามีโหนกเลยดูไม่กลืนอ่ะ 5555.

แต่เรื่องสันนี่สิ ตอนบวมก๊ว่ามันโอเคดี ไม่กะว่ายุบแล้วจะเล็กนะค่ะ ^^"

( จริง ๆ ก๊ไม่คิดว่าเล็กนะ แต่ปลายมันใหญ่เลยดูขัด ๆ อ่ะ )

พึ่งมีคุณหนึ่งนี่แหละบอกว่าปลายสวย 55555555.

มีแต่คนบอกว่า ,, ปลายน่าจะพุ่งกว่านี้ซักหน่อย มันดูลาดลงไปเกินอ่ะค่ะ :?

( ส่วนตัวก๊คิดงั๊นนะ 55555555. )

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Tue Jun 07, 2011 1:14 pm

อ้อออ .. เรื่องหยดน้ำไม่รู้เหมือนกันอ่ะค่ะ !

คือแบบที่อยากได้คุณหมอไม่ทำให้ 55555555.

คุณหมอดูตามเหมาะกะเรามั๊งคะ :)

lshq

Postby lshq » Tue Jun 07, 2011 2:03 pm

จ้า โทษทีน๊าบางทีอาจจะตอบช้า หนึ่งทำงานน่ะจ้า แต่ก็แว๊บมาชมสม่ำเสมอ 55+
ส่วนมากคุณหมอจะบอกว่าอย่าส่องกระจกมาก 55 เดี๋ยวจะยิ่งนอยๆ
เอ้อแล้วไปตัดไหมรึยังอ่ะคะ

จะว่าไปแล้วหนึ่งลืมถามรึเปล่าา ว่า คุณ FAKEINDY ชื่อว่าอะไรนะค๊า อร๊าก ถ้าถามไปแล้วขอโทษด้วยนะคะหนึ่งอาจจะลืมๆ ช่วงนี้มึนๆอึมครึมมากๆเลยเชียว แหะๆ

หนึ่งว่าเป็นสไตล์คุณหมอแหระปลายจะงุ้มๆลงจ้ะ ถ้าปลายพุ่งๆอาจจะต้องรีเควสแกมั้งง ไม่รู้เค้าจะให้รึเปล่า 55 หมอไม่ค่อยตามใจเรา 55 แต่ถ้าทำเพื่อความปลอดภัยก็จะโอเคกว่าน๊าา

ปล. วันที่ 12 นี้หนึ่งก้จะครบสามเดือนแล้วค่า วันเวลาผ่านไปเร็วมากก อิอิ
ปล 2 ส่วนเรื่องปลายน๊า มันจะตุ่ยๆงีื้แหระค่ะ ตอนหนึ่งทำ แฟนยังชอบมามั่งด้านข้าง แล้วเค้าบอกว่าเนื้อตรงปลายมันนูนๆขึ้นมาเหมือนจงอยปากนกเลย บวมกว่าสันเห็นได้ชัดเลย มันจะค่อยๆยุบเองงง

อดทนไปก่อนน๊า ท่องไปด้วยจงยุบๆๆ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Tue Jun 07, 2011 5:18 pm

เรียกว่าฟางก๊ได้จ๊า .. ดีนะคะทำงานแล้ว เรายังหางานทำอยู่เลย 5555555.

ใช่ ๆ ๆ ที่สุดเลยค่ะ ถ่ายข้าง ๆ ตอนนี้ไม่ชอบเลย :oops:

โหนกคิ้ว ตรงลงมา แล้วสโลป แล้วกะดกตุ่ย ๆ อีกที ไม่โค้งสวย ๆ รึสโลปสวย ๆ อย่างคนอื่นมั่งน๊า T T

แต่ตอนนี้ไม่เครียดอะลัยเท่าแกนแล็กเลยอ่ะค่ะ อยากรูจังว่า ..

ถ้าคุณหมอเหลาแกนใหญ่ให้ครอบกระดูกเก่าเราเลยจะได้มั๊ยน๊า ???

lshq

Postby lshq » Wed Jun 08, 2011 10:30 am

จ้าฟาง
หายเร็วๆน๊า ลองดื่มน้ำมะพร้าวดูอาจจะช่วยได้ 55 ตอนทำหนึ่งกินทุกวันเลย ปลายจะยุบช่วงเกือบครบเดือนโน่นแน่ะค่ะ (ไม่รู้มันช่วยหรือมันหายไปเอง แหะๆ)

ปกติก่อนทำตรงดั้งเล็กมั้ยอ่ะคะ
แต่ในรูปหนึ่งก็ว่าเห็นสันค่อนข้างชัดเหมือนกันเนอะ วันที่แปดของหนึ่งคือรูปที่โพสให้ฟางดูแหระค่ะ บวมอยู่เลยอ่ะๆ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”