คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
มิถุนา
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby มิถุนา » Tue Jun 21, 2011 9:57 am

ดูรุปเสร็จแล้วรบกวน ลบรูปให้ด้วยคะ เดียวคนอื่นตกใจค่ะ ไม่ได้ย่อภาพให้เล็กค่ะ / ขอบคุณล่วงหน้าคะ

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Tue Jun 21, 2011 3:01 pm

เหมือนด้านซ้ายจะเห็นสันซิลี่ชัดกว่าค่ะ ค่อนข้างชัดเลย เดี๋ยวลองรอคุณหมอกับน้องๆมาช่วยดูนะคะ แล้วยังไงจะตามลบรูปให้ค่ะ

lshq

Postby lshq » Thu Jun 23, 2011 7:56 pm

คุณมิถุนา คะ หนึ่งลองช่วยไปถามคุณหมอให้แล้วนะคะ

คุณหมอบอกว่า ต้องลองเข้ามาดูจริงๆจะดีกว่าค่ะ เพราะว่า
1. ต้องจับดูด้วยว่าโยกหรือไม่โยก
2. และวัดแนวแกนด้วย ว่าเบี้ยวจากซิลิโคน หรือเบี้ยวเพราะพื้นฐานจมูกของเราค่ะ

คุณมิถุนาลอง นัดวันเข้าไปพบดูนะคะ ^^ คือคุณหมอบอกว่าดูจากรูปบางทีอาจจะไม่ชัวร์ค่ะ

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ

Postby puklooknarak20 » Fri Jun 24, 2011 5:38 pm

ส่วนใหญ่คนไข้ที่มาทำกับคุณหมอก้อจะเปนประเภทที่เอียงตามแนวแกนเดิมนะคะ จะซ้ายหรือขวาก้อเปนของเดิมของเรา ก่อนทำเราจะไม่รุเพราะเราไม่สังเกตและเหนไม่ชัด แต่พอเราเสริมออกมาปุ้บ มันจะเหนชัดว่าเอียงข้างใหน เพราะถ้าเอียงมากๆๆคุณหมอก้อไม่ทำให้ค่ะ เพราะมันจะยิ่งเหนว่าเอียงชัดเกินไป คุณหมอท่านก้อวางถูกชั้นแล้ว ถ้าเอียงตามแนวแกนเดิมของเรา เราก้อต้องยึดตามของเดิม เพราะมันเปนโครงกระดูกที่มันยึดติดกับกระโหลกเราไม่ได้ไปยุ่งกับมัน แต่ถ้าสมมุตว่า ลองจับดูแล้วมันโยกได้ ชึ่งโดยทั่วไปจะโยกส่วนบนก่อน เพราะถ้ามันโยกมันก้อจะอาจจะทำให้แท่งซิลิโคนเคลื่อนได้เหมือนกัน อาจจะเอียงไปฝังใดฝั่งหนึ่ง จนทำให้ดูว่าเอียง คุณหมอ่ทานต้องเห็นจมูกของจริงว่าเปนเพราะเหตุใด มันเคลื่องจริงรึปล่าว เพราะดูแค่ในรูปเราบอกไม่ได้แน่ชัดเท่าเห็นของจริง และจะสามารถเห็นทรงจมูกเดิมของพี่ก่อนเสริมนั้น ก้อต่อเมื่อทำการถอดแท่งเดิมออกแล้ว ชึ่งมันจะยากกว่าคนที่มาเสริมครั้งแรก เพราะคนที่มาแก้นั้น คุณหมอท่านจะเห็นของเดิมในตอนที่มันบวมเพราะฉีดยาชาไปแล้ว อีกอย่างคุณหมอท่านก้อไม่เห็นจมูกเดิมของพี่ก่อนที่จะเสริมด้วย ทางที่ดีไปให้คุณหมอดูให้จะดีกว่าค่ะ ถ้าคุณหมอท่านเดิมยังยืนยันคำเดิม ก้อลองไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นก้อได้ค่ะ

lshq

Postby lshq » Fri Jun 24, 2011 10:25 pm

ส่วนใหญ่คนไข้ที่มาทำกับคุณหมอก้อจะเปนประเภทที่เอียงตามแนวแกนเดิมนะคะ จะซ้ายหรือขวาก้อเปนของเดิมของเรา ก่อนทำเราจะไม่รุเพราะเราไม่สังเกตและเหนไม่ชัด แต่พอเราเสริมออกมาปุ้บ มันจะเหนชัดว่าเอียงข้างใหน เพราะถ้าเอียงมากๆๆคุณหมอก้อไม่ทำให้ค่ะ เพราะมันจะยิ่งเหนว่าเอียงชัดเกินไป คุณหมอท่านก้อวางถูกชั้นแล้ว ถ้าเอียงตามแนวแกนเดิมของเรา เราก้อต้องยึดตามของเดิม เพราะมันเปนโครงกระดูกที่มันยึดติดกับกระโหลกเราไม่ได้ไปยุ่งกับมัน แต่ถ้าสมมุตว่า ลองจับดูแล้วมันโยกได้ ชึ่งโดยทั่วไปจะโยกส่วนบนก่อน เพราะถ้ามันโยกมันก้อจะอาจจะทำให้แท่งซิลิโคนเคลื่อนได้เหมือนกัน อาจจะเอียงไปฝังใดฝั่งหนึ่ง จนทำให้ดูว่าเอียง คุณหมอ่ทานต้องเห็นจมูกของจริงว่าเปนเพราะเหตุใด มันเคลื่องจริงรึปล่าว เพราะดูแค่ในรูปเราบอกไม่ได้แน่ชัดเท่าเห็นของจริง และจะสามารถเห็นทรงจมูกเดิมของพี่ก่อนเสริมนั้น ก้อต่อเมื่อทำการถอดแท่งเดิมออกแล้ว ชึ่งมันจะยากกว่าคนที่มาเสริมครั้งแรก เพราะคนที่มาแก้นั้น คุณหมอท่านจะเห็นของเดิมในตอนที่มันบวมเพราะฉีดยาชาไปแล้ว อีกอย่างคุณหมอท่านก้อไม่เห็นจมูกเดิมของพี่ก่อนที่จะเสริมด้วย ทางที่ดีไปให้คุณหมอดูให้จะดีกว่าค่ะ ถ้าคุณหมอท่านเดิมยังยืนยันคำเดิม ก้อลองไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นก้อได้ค่ะ
อัดแน่นด้วยรายละเอียดมากจ้ะ อิอิ

Postby puklooknarak20 » Tue Jun 28, 2011 4:49 pm

อิอิ เราใส่ใจทุกรายละเอียดเจ้าค่ะ กิวๆๆๆ ด้ววยความปรารถนาดีจาก DTAC 555555+++

lshq

Postby lshq » Wed Jun 29, 2011 10:13 am

อิอิ เราใส่ใจทุกรายละเอียดเจ้าค่ะ กิวๆๆๆ ด้ววยความปรารถนาดีจาก DTAC 555555+++
เกี่ยวมั้ย 55 จาก Firstcare ตะหาก ฮ่าๆ

Postby puklooknarak20 » Fri Jul 01, 2011 12:42 pm

แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: :roll: :o

mindideal
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby mindideal » Sun Oct 02, 2011 12:18 pm

อยากทำอ่ะ แต่กลัวไม่สวย แงๆๆ :? :? :? :?

ไม่อยากให้มีปัญหาเยยอ่ะ :(

lshq

Postby lshq » Mon Oct 03, 2011 10:25 am

อยากทำอ่ะ แต่กลัวไม่สวย แงๆๆ :? :? :? :?

ไม่อยากให้มีปัญหาเยยอ่ะ :(
ลองเข้าไปคุยกับหมอก่อนก็ได้นะคะ หมอแกไม่บังคับแน่นอนค่ะ อิอิ ตอนไปคุยหมอจะวาดรูปให้ดูแบบ ให้เห็นภาพด้วยว่าจะได้ประมาณไหนอ่ะค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”