คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: สอบถามหน่อยนะค๊าาา ❤

Postby FAKEINDY ❤ » Mon May 23, 2011 8:12 pm

ช่ายค๊าาาา ~ จองคิวปรึกษาคุณหมอแล้วก๊จะทำเลยค่ะ !

เพราะไม่สะดวกไปหลายครั้ง ,, บ้านอยู่ไกลอ่ะค่ะ :cry:

ตอนนี้เตรียมไว้แค่หมอนรองคอเองค่ะ ^^

เคยเหนมีริวิวในดั้งโด่งให้เตรียมหลายอย่างมากกกก !

แต่มันหลายอย่างเกินไปอ่ะค่ะ เลยอยากรู้ที่จำเป็นต้องใช้จิง ๆ :lol:

ไม่กะว่าขอคิวไปแล้วจะได้เลย แต่ก๊อยากทำเร็ว ๆ เหมือนกันค่ะ ~

ยังคิดอยู่ว่าอยากเลื่อนขึ้นมาเป็นวันที่ 28 ไม่รู้ยังมีคิวว่างอยู่รึป่าว ??

แต่พูดตรง ๆ ก๊แอบกลัวนะคะ .. คนรอบข้างไม่ค่อยมีใครสนับสนุนซักเท่าไหร่

ที่ให้ทำเพราะรู้ว่าห้ามไม่ได้มากกว่า 5555555.

จนตอนนี้ชักรู้สึกกลัวขึ้นมามั่งและค่ะ TT แต่ละคนถาม ..

" ไม่กลัวออกมาไม่สวยหรอ ? "

" ไม่กลัวเจ็บรึไง ? "

" ไม่กลัวจมูกเน่าหรอ ? "

และก๊อีกมากมายยยย ,, แต่ละคำถามบั่นทอนจิตใจจังเลยค่ะ ~ เฮ๊ออออออ :oops:

แอบคิดอยู่ว่าจะได้ตามที่หวังไว้มั๊ยน๊าาาา ~

lshq
แฟนพันธุ์แท้

Postby lshq » Mon May 23, 2011 9:40 pm

ใจเย็นๆจ้า ตื่นเต้นเป็นธรรมดาแหระค่ะ ที่จริงตอนเราไปทำอ่ะ เราแอบที่บ้านไปทำค่ะ 55 ปรึกษาแฟนคนเดียว เค้าบอกว่าทำแล้วน่าจะดี เราก็โอเคเลย

อย่างในดั้งโด่งนี่ เค้าจะมีพวกน้ำมะพร้าว ใบบัวบก อัดเม็ด แล้วก็พวกยาจีนอะไรพวกนี้ใช่มั้ยคะ เราก็ไม่ได้ใช้นะ มันหาซื้อไม่ค่อยได้ด้วย 55 ใบบัวบก กับน้ำมะพร้าวมีซื้อมากินค่ะ แต่ว่าก็กินไม่หมดยังเหลืออยู่ทุกวันนี้เล๊ย มันก็ไม่มีอะไรนะคะ ที่จริงไม่แน่ใจหรอกว่ามันช่วยได้มั้ย แค่กินเพราะอร่อยเฉยๆ (อ้าวว)

คิดในแง่ดีว่าคำถามที่ทางบ้านถามช่วยให้เราชั่งใจ เลือกหมอไงคะ ^^ แต่เราทำกับหมอแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยเชื่อมือได้ค่ะ ทำครั้งแรกเหมือนกัน คิดว่าจะอยู่กับมันไปจนตายเลย ไม่แก้แล้ว ฮ่าๆ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Mon May 23, 2011 11:05 pm

อ้อออ .. ขอบคุณที่มาตอบนะคะ ยินดีที่รู้จักค่า :D

กลัวจิง ๆ อ่ะค่ะ ที่สุดเลยคือ กลัวเน่าาาาาาาาาาาาาา + ติดเชื้อ !!!

กลัวมีปัญหาที่คนอื่นเค๊าไม่เป็นกันอ่า ~ แง๊ ๆ ๆ TT

ยังคิดอยู่ว่ารึจะไม่ทำดี ??? แต่ไม่อยากถอยแล้วอ่ะค่ะ

เพราะที่ตั้งใจไว้คือ --- ทำครั้งเดียวตลอดชีวิต ไม่อยากเพิ่ม ไม่อยากแก้อีกอ่ะค่ะ เจ็บครั้งเดียวพอ !

อยากได้แบบ ครั้งเดียวเป๊ะเลยยยย ,, ไม่รู้คุณหมอจะให้ได้รึป่าว แหะ ๆ ๆ ^^"

แต่ทำแน่ ๆ แหละค่ะ ตั้งใจไว้แล้ว ~ อ้อ .. แล๊วตั้งแต่ คุณ lshq ทำมามีปัญหาอะไรมั่งรึป่าวคะ ???

( ยังกลัว ยังนอยยยยยยยยยย ., >< ) แต่อีกข้อที่เลือกคุณหมอเพราะมีแต่คนบอกว่าท่านดูแลดีมาก ๆ :))

รบกวนถามหน่อยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ :lol:

may_melody
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby may_melody » Tue May 24, 2011 8:06 am

ได้ศิษย์น้องเพิ่มอีกคนแล้ววววว ^___________^

รีวิวให้ดูด้วยนะจ๊ะ ต้องออกมาสวยแน่ๆ คุณหมอไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน

lshq

Postby lshq » Tue May 24, 2011 8:25 am

อ้อออ .. ขอบคุณที่มาตอบนะคะ ยินดีที่รู้จักค่า :D

กลัวจิง ๆ อ่ะค่ะ ที่สุดเลยคือ กลัวเน่าาาาาาาาาาาาาา + ติดเชื้อ !!!

กลัวมีปัญหาที่คนอื่นเค๊าไม่เป็นกันอ่า ~ แง๊ ๆ ๆ TT

ยังคิดอยู่ว่ารึจะไม่ทำดี ??? แต่ไม่อยากถอยแล้วอ่ะค่ะ

เพราะที่ตั้งใจไว้คือ --- ทำครั้งเดียวตลอดชีวิต ไม่อยากเพิ่ม ไม่อยากแก้อีกอ่ะค่ะ เจ็บครั้งเดียวพอ !

อยากได้แบบ ครั้งเดียวเป๊ะเลยยยย ,, ไม่รู้คุณหมอจะให้ได้รึป่าว แหะ ๆ ๆ ^^"

แต่ทำแน่ ๆ แหละค่ะ ตั้งใจไว้แล้ว ~ อ้อ .. แล๊วตั้งแต่ คุณ lshq ทำมามีปัญหาอะไรมั่งรึป่าวคะ ???

( ยังกลัว ยังนอยยยยยยยยยย ., >< ) แต่อีกข้อที่เลือกคุณหมอเพราะมีแต่คนบอกว่าท่านดูแลดีมาก ๆ :))

รบกวนถามหน่อยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ :lol:
คิดเหมือนกันเลยค่า 55+ ตอนทำคือคิดว่าจะทำครั้งเดียว ถ้าไม่ดีจะเอาออก จะไม่มีการแก้แน่นอนน
เรื่องติดเชื้อ ไม่น่าจะเกิดค่า ตอนช่วงอาทิต-2 อาทิตย์แรก ต้องระวัง อย่าไปอยู่ในที่ๆมีควันพิษค่ะ เตาเผาขยะพวกนี้ห้ามเลย อะไรก็ตามที่ทำให้อากาศมันเสียน่ะค่ะ แล้วก้ระวังเรื่องโดนน้ำ เท่านั้นเอง พอเข้าอาทิตที่สามก็เริ่มใช้ชีวิตปกติแล้วค่ะ ^^

โอ้เรียกเราว่าหนึ่งก็ได้จ้า ทำมาจะเข้าเดือนที่ 3 ยังไม่มีปัญหาน๊า จากที่ดูในรีวิวก็ยังไม่เห็นใครมีปัญหาเลยจ้ะ แนะนำนิดนึงตอนช่วงบวม จะนอยมากว่าไม่โด่ง หรือเบี้ยว อย่าเพิ่งคิดมากจ้ะ เราก็เคยผ่านมาแล้ว สุดท้ายก็ผ่านมาได้ด้วยดี

อีกอย่างคือ คุณหมอแกมีเบอร์มือถือส่วนตัวค่ะ (น่าจะมากับนามบัตรตอนทำเสร็จแล้วน๊า) มีอะไรปรึกษาได้โดยตรงตลอดเวลาเลยค่ะ ไม่เหมือนบางหมอเค้าให้ติดต่อเจอแต่เลขา เวลามีปัญหาก็ไม่รู้จะถามใครจริงเปล่า

lshq

Postby lshq » Tue May 24, 2011 8:25 am

ได้ศิษย์น้องเพิ่มอีกคนแล้ววววว ^___________^

รีวิวให้ดูด้วยนะจ๊ะ ต้องออกมาสวยแน่ๆ คุณหมอไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน
ศิษย์พี่มาให้กำลังใจ อิอิ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Tue May 24, 2011 12:11 pm

ค่าาา ~ ไม่อยากให้มีอาการผิดปกติเลยเหมือนกันอ่ะค่ะ 555.

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ คุณหนึ่ง ช่วงนี้โทคุยกะเพื่อนที่เสริมกันมาทั้งหลายแหล่

หากำลังใจน่ะค่ะ 555555. ยังคิดอยู่ว่าถ้าเสริมแล้วจะทำอะไรที่เคยทำได้เหมือนเดิมรึป่าว ?

ตีแบตได้มั๊ยคะ ? เล่นน้ำตก น้ำทะเลได้รึป่าว ? แต่อย่างอื่นที่ผ่านมา ก๊ไม่ค่อยทำอะไรผาดโผนซักเท่าไหร่ ^^

อ้อ .. คุณ may_melody ถ้าออกมาได้ดั่งใจ จะรีวิวให้ดูนะคะ :D

คิดไว้อยู่แล้วล่ะค่ะว่าถ้าได้ทรงสวยต้องรีวิวแน่ ๆ แต่ก๊ยังไม่รู้ว่าจมูกจะได้ตามแบบในใจรึป่าว แหะ ๆ :lol:

ยังไงก๊สวัสดีว่าที่ศิษย์พี่ทุกคนนะคะ ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูล ทุกคำตอบค่าาาา :))

lshq

Postby lshq » Tue May 24, 2011 1:21 pm

ยินดีจ้ะ สู้ๆ นี่ลุ้นแทนนะเนี่ย 55+ อยากเห็นเหมือนกันจ้า
ตีแบตหน้าจะได้น๊า แต่อย่าให้ไม้แบตมาโดนหน้าละกาน 55 (เอ๊ะยังงาย) เล่นน้ำ คุณเมย์ may_melody เค้าประเดิมตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ ต้องลองถามเค้าดู 55 แต่หนึ่งยังไม่เคยเลย เพราะที่จริงเป็นคนไม่ค่อยได้เล่นน้ำอยู่แล้วน่ะค่ะ แต่น่าจะเล่นได้ ต้องรอแผลแห้งก่อนจ้า

มีอะไรแวะมาคุยได้ ร่วมแชร์กันน๊า สู้ๆจ้ะ

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Sat May 28, 2011 8:25 pm

ทำมาแล้ววววววววววววววววววค่า ., ><

ไหนบอกไม่เจ็บง่ะ ~ ทำเสร็จ คิดเลยย " ชาตินี้ไม่ศัลยกรรมแล้ววว !! "

แต่คุณหมอกับผู้ช่วยน่ารักค่ะ พูดจาดีมาก ๆ .. ประทับใจจัง :lol:

FAKEINDY ❤
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Postby FAKEINDY ❤ » Sat May 28, 2011 8:33 pm

ตอนทำไม่เจ็บหรอกค่ะ ( ออกแนวทรมาน :oops: )

แต่ตอนฉีดยาชานี่ ..

พระเจ้าาาาาา ~ เจ็บมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก T T

แล้วตอนคุณหมอขูดอะลัยซักอย่าง เหมือนจมูกจะหลุดติดไปด้วยเลยอ่า :shock:

Return to “สอบถามข้อสงสัย”