คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามเรื่องรักษาแผลเป็นที่ขาค่ะ

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
Nu_AuM
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามเรื่องรักษาแผลเป็นที่ขาค่ะ

Postby Nu_AuM » Sat Sep 03, 2011 1:52 pm

อยากสอบถามเรื่องการผ่าตัดแก้ไขแผลเป็นค่ะ คือมีแผลเป็นที่บริเวณโคนขาขวา ลักษณะเป็นวงกลมเส้นผ่าสูนย์กลางประมาณ 1ซม. 3จุด อยากทราบว่าสามารถทำการแก้ไขแผลเป็นให้เล็กและจางลงกว่านี้ได้หรือเปล่าค่ะ ถ้าได้ค่าใช้จ่ายคร่าวๆประมาณเท่าไร แล้วหลังจากทำแล้วจะได้ผลประมาณไหนค่ะ แล้วต้องใช้เวลารักษานานไหมคะ หลังทำจะสามารถขับรถได้หรือเปล่า (บ้านไกลค่ะต้องขับรถไปเอง กลัวจะขับรถกลับไม่ได้หลังทำเสร็จ)
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

puklooknarak20
สมาชิกขาประจำ
สมาชิกขาประจำ

Re: สอบถามเรื่องรักษาแผลเป็นที่ขาค่ะ

Postby puklooknarak20 » Sun Sep 04, 2011 9:34 am

สวัสดีค่ะ

ขออนุญาตตอบข้อสงสัยนะเจ้าคะ
เป็นของพี่เป็นแผลเป็นชนิดที่ทำให้สีของผิวไม่เหมือนเดิม ซึ่งวิธีการรักษามีริธีเดียว คือ การผ่าตัดเอาแผลเป็นเดิมออก
แล้วเย็บแผลใหม่ ( ในกรณีที่สามารถผ่าตัดแก้ไขได้ ) หลังจากที่ผ่าตัดแผลจะเป็นเส้นตรง ซึ่งหลังจากที่ผ่าตัดแก้ไขแผลเ็ป็นไปแล้ว
ไม่ควรใช้งานขามากเกินไป เช่น เดินมากไป วิ่ง หรือออกกำลังกาย สักระยะหนึ่ง เพราะจะทำให้แผลขาดได้ค่ะ
ส่วนเรื่องราคา คงต้องรบกวนให้เข้ามาดูกันอีกครั้งนึงนะคะ ว่าสามารถผ่าตัดแก้ไขแผลเป็นดังกล่าวได้หรือไม่ ถ้าสามารถทำได้ หลังจากที่ผ่าตัดแผลเป็นไปแล้ว ก็สามารถขับรถกลับเองได้ แต่ต้องระวังหน่อยนะคะ เพราะแผลมันจะตึงๆๆนิดนึงค่ะ
:D

kittiya
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: สอบถามเรื่องรักษาแผลเป็นที่ขาค่ะ

Postby kittiya » Wed Sep 07, 2011 5:56 pm

เข้ามาปรึกษา กะคุณหมอแล้ว
อย่าลืมมาเล่นให้ฟัง น่ะค่ะ
เป็นกำลังใจ อีกคน จ้รา

Return to “สอบถามข้อสงสัย”