คุณสามารถล็อกอิน โดยใช้ชื่อ/รหัสผ่าน ได้หลังจาก active ผ่านอีเมล์ที่ส่งกลับไปนะคะ
สามารถดูรีวิว + อ่านบทความได้แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก (แต่หาก log-in) จึงจะสามารถตั้งคำถาม - แสดงความเห็นในกระทู้ได้

หมายเหตุ ** ปกติจะมีอีเมล์แจ้งรายละเอียดการสมัคร ส่งกลับไปหาคุณภายใน 5 นาทีค่ะ
ถ้าหากล็อกอินไม่ได้ สามารถแจ้งชื่อ Username ที่คุณใช้สมัคร มาสอบถามที่ millionews@live.com หรือโทรสอบถามที่ 02-434-6876 , 086-350-9030 ค่ะ

สอบถามเรื่องแก้ไขรอยแผลเป็นคุ่

สอบถามข้อสงสัย สามารถส่ง inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/firstcare.surgery.clinic
Ask your question about Surgery
Forum rules
แนะนำการอัพโหลดภาพ กระทู้นี้ค่ะ ภาพไม่ควรเกิน 600px
naorat
หน้าใหม่
หน้าใหม่

สอบถามเรื่องแก้ไขรอยแผลเป็นคุ่

Postby naorat » Mon Feb 03, 2014 10:41 am

รอยแผลเป็นเกิดจากการลบรอยสักด้วยเลเซอร์ จำนวน 4 ครั้ง บริเวณข้อเท้าขวา รอยสักจางไป เหลือรอยแผลเป็น ซึ่งหมอเจ้าของไข้บอกว่า ไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้แล้ว อยากจะสอบถามว่า
1. สามารถทำการผ่าตัดได้หรือเปล่าคะ
2. ถ้าไม่สามารถผ่าตัดได้ มีวิธีไหนที่สามารถทำให้ดูดีกว่านี้หรือเปล่าคะ
3. ช่วยประมาณการค่ารักษาให้ด้วยนะคะ

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Re: สอบถามเรื่องแก้ไขรอยแผลเป็นคุ่

Postby admin » Tue Feb 11, 2014 9:05 am

คุณ naorat ขอแจ้งเป็นข้อๆดังนี้นะคะ

1. สามารถทำการผ่าตัดได้หรือเปล่าคะ
แผลเป็นบริเวณค่อนข้างกว้างคิดว่าผ่าตัดไม่ได้ค่ะ ผ่าตัดก็เก็บเข้าได้ไม่หมดอีกทั้งเป็นแผลบริเวณข้อเท้า ซึ่งเป็นส่วนที่มีการเคลื่อนไหวตลอดเวลา ถ้ามีการผ่าตัดอาจจะทำให้แผลเป็นขยายบริเวณกว้างขึ้นเพราะผิวหนังต้องยืดค่ะ

2. ถ้าไม่สามารถผ่าตัดได้ มีวิธีไหนที่สามารถทำให้ดูดีกว่านี้หรือเปล่าคะ
อันนี้รบกวนอยากให้นัดเข้ามาปรึกษาคุณหมอจ้า ให้คุณหมอได้ลองดูความตึงผิว และส่วนประกอบอื่นๆ วิธีอื่นอาจจะมียาทาให้ค่ะ

3. ช่วยประมาณการค่ารักษาให้ด้วยนะคะ
ค่ารักษาตามแต่วิธีการด้านบนนะคะ ถ้าสะดวกสามารถนัดเข้ารับคำปรึกษาได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ

Kogerrush
หน้าใหม่
หน้าใหม่

Re: สอบถามเรื่องแก้ไขรอยแผลเป็นคุ่

Postby Kogerrush » Thu Sep 24, 2015 4:34 pm

ภาพเสียอ่าครับ อยากเห็นว่าเป็นเช่นไร

admin
ผู้ดูแลเว็บ
ผู้ดูแลเว็บ

Postby admin » Mon Sep 28, 2015 5:40 am

ภาพหายไปนะคะต้องขออภัยด้วยเพราะมีการเคลื่อนย้ายโฮสติ้งแล้วทำให้ไฟล์บางไฟล์มีปัญหาไม่สามารถกู้คืนมาได้ค่ะ

Return to “สอบถามข้อสงสัย”